Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 6 trên 6
        Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Default Xin anh huyruan xem giup a.

[IMG]http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/2016/15NB6V2P.jpg[/IMG]

da chao anh,
        Mong anh danh chut thoi gian cho em doi loi tu van trong la so cua em a.
        Em sinh 11/5/1993 duong lich, nam quy dau, doi sang am lich la 20/3 nhuan. ( Em ban khoan khong biet la thang Binh Thin hay Dinh Ty.) Luc 12h50 trua o tai phnompenh.

Ba em mat nam em 3 tuoi, em xa gia dinh song voi nguoi khac, gap lai me nam 2008 luc 15t, thi do dai hoc nam 2012, ngay 25/1/2016 duong lich em gap tinh yeu cua doi minh va tu do nhin thay cuoc doi sang sua han len a, nguoi yeu em sinh ngay 24/1/1989 dl gio Hoi hoac gio Ty do me cua nguoi ay khong nho ro a, sap toi chung em phai xa nhau mot thoi gian vi em dang lam giay to du hoc.

Anh huyruan xem giup chung em co tuong lai danh cho nhau khong a, dung than va hy Than cua hai nguoi la gi va con duong sap toi ntn a, vi thoi nien thieu cua em rat buon khong gia dinh khong ai yeu thuong nen em chi hy vong co mot tuong lai sang sua tot dep. Em rat yeu thich nghe thuat, co tai ve tranh rat dep, va yeu thich tam linh, thich tim toi va hoc hoi nhung dieu bi an va moi la, em tin tuong vao nhung dieu tot lanh tren doi va muon cong hien suc minh cho cuoc doi...

Mong duoc huu duyen sang to nhung dieu thac mac bay lau giup e kham pha chinh minh va them tin tuong vao tuong lai. em chan thanh cam on anh va chuc anh luon manh khoe a.

P/s: rat xin loi moi nguoi vi em khong go tieng viet duoc do may gap su co. Xin moi nguoi chieu co bo qua a. Chuc moi nguoi mot ngay tot lanh . : )
        thay đổi nội dung bởi: keaton, 14-07-16 lúc 15:16
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi keaton Xem bài gởi
        [IMG]http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/2016/15NB6V2P.jpg[/IMG]

da chao anh,
        Mong anh danh chut thoi gian cho em doi loi tu van trong la so cua em a.
        Em sinh 11/5/1993 duong lich, nam quy dau, doi sang am lich la 20/3 nhuan. ( Em ban khoan khong biet la thang Binh Thin hay Dinh Ty.) Luc 12h50 trua o tai phnompenh.

Ba em mat nam em 3 tuoi, em xa gia dinh song voi nguoi khac, gap lai me nam 2008 luc 15t, thi do dai hoc nam 2012, ngay 25/1/2016 duong lich em gap tinh yeu cua doi minh va tu do nhin thay cuoc doi sang sua han len a, nguoi yeu em sinh ngay 24/1/1989 dl gio Hoi hoac gio Ty do me cua nguoi ay khong nho ro a, sap toi chung em phai xa nhau mot thoi gian vi em dang lam giay to du hoc.

Anh huyruan xem giup chung em co tuong lai danh cho nhau khong a, dung than va hy Than cua hai nguoi la gi va con duong sap toi ntn a, vi thoi nien thieu cua em rat buon khong gia dinh khong ai yeu thuong nen em chi hy vong co mot tuong lai sang sua tot dep. Em rat yeu thich nghe thuat, co tai ve tranh rat dep, va yeu thich tam linh, thich tim toi va hoc hoi nhung dieu bi an va moi la, em tin tuong vao nhung dieu tot lanh tren doi va muon cong hien suc minh cho cuoc doi...

Mong duoc huu duyen sang to nhung dieu thac mac bay lau giup e kham pha chinh minh va them tin tuong vao tuong lai. em chan thanh cam on anh va chuc anh luon manh khoe a.

P/s: rat xin loi moi nguoi vi em khong go tieng viet duoc do may gap su co. Xin moi nguoi chieu co bo qua a. Chuc moi nguoi mot ngay tot lanh . : )
        Càn tạo: Quý Dậu - Đinh Tị - Nhâm Thìn - Bính Ngọ (kv Ngọ Mùi)

Nhật chủ phá Phụ Mẫu, khắc cha mẹ, thuộc tuýp người tâm linh tín ngưỡng, thích huyền học, cung phu thê tốt tuy nhiên trắc trở và dễ dính vào tình cảm đồng tính sâu nặng, dễ bị tổn thương.

Dụng thần Mậu Kỷ thổ, năm nay trở đi thì vận trình hanh thông và thuận lợi hơn.

Kị thủy. Sau 31t sẽ tạo dựng được sự nghiệp và nhà cửa. Vận Nhâm Tý thì chậm lại và trắc trở, bị lừa gạt mất tiền.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "huyruan" về bài viết có ích này:

keaton (16-07-16),meoq (15-07-16)

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Da em cam on anh nhung ve phan Dung Than em con hoang mang nen xin anh cho them vai loi a. Em co mang la so nay hoi cai dien dan tu tru thi nhieu nguoi noi dung than la Thuy do sinh trua he nang gat tai phnompenh. Kien thuc em nong can nong duoc anh chi dan cho thong suot a. Bat tu cua em la mot buc tranh toan the ve em, vay thi em co lam nen su nghiep lon duoc khong a, em dang lam giay to du hoc ve muon theo duoi nganh Nghe Thuat Sap Dat. Vay nganh nay co mang dung than ma em can bo sung khong a? Em co the xuat ngoai trong nam nay duoc khong. Ve tinh duyen thi co hanh phuc ben lau voi nguoi hien nay (nguoi em da de cap o tren) khong a? Mong duoc anh tro giup. Than men!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Em rất cảm ơn chia sẻ của anh trong chủ đề em hỏi, rất khâm phục sự uyên bác của anh. Em mạn phép làm phiền anh lần nữa về những khúc mắc em chưa thông suốt. Em mới tìm tòi tứ tru, nếu có lỗi xin anh lượng thứ và giúp em nghiệm ra chân lý a.

[1] Về vòng trường sinh

Em rất khó hiểu sự khác nhau trong cách an vòng trường sinh giữa các phần mềm ạ.
        Tại sao lại có sự khác biệt như vậy và sự khác biệt đó có ảnh hưởng đến việc tìm ra dụng thần và hỷ thần không ạ? Và có ảnh hưởng đến sự tốt xấu của một lá số và đại vận nữa ạ? Và hai vòng trường sinh ở đây thì vòng nào đúng ạ?

Em gửi link hình ảnh lá số của em nhưng cách an vòng sinh của 2 chương trình lại khác nhau ạ:

1
        https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net...93&oe=57EAA549

2
        https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net...3e&oe=5832E694

[2] Về dụng thần và hỷ thần

Em sinh mùa hè, lại sinh tiếp vào giờ Ngọ. nên em đã đinh ninh rằng dụng thần là Thuỷ để trợ thân và điều hoà bát tự nóng, thực tế vào những năm Kim Thuỷ, ví dụ năm Nhâm Thìn 2012 em thi đỗ Đại Học, cuối năm 2008 (Ty') em gặp lại mẹ, theo cảm nhận của cơ thể em thì em thấy dễ chịu hơn khi gần nước, thích trời mưa, không chịu được nắng gắt, hay đau mỏi vai gáy khi làm việc vi tính lâu (như bị hút sạch năng lượng), uống nhiều nước, có duyên với nơi nhiều nước, thích du hành, chu du đây đó ...
        Nhật chủ Nhâm Thìn sinh giữa Hoả vượng nên em thấy mình như là 1 giọt nước giữa trưa hè, Thân yếu mà dụng Thổ như anh nói thì có lên đường ko ạ? vì Thổ khắc Thuỷ. Đặc biệt là Tuất thổ và Mùi thổ. Em cũng sợ Mộc mà lại đang trong vận mộc a. Em có thể nuôi thú vật để tăng vận không ạ?

Em do tự học, kiến thức nông cạn. Em ko chắc những gì em nói là đúng nên mong được anh chỉ dẫn để nghiệm dụng thần và hỷ thần chính xác nhất.

[3] Về sự nghiệp

Năm nay có người giúp em xuất ngoại đi Mỹ nhưng đến giờ vẫn chưa đi được, lieu trong nửa cuối năm có di dc ko ạ?
        Sau khi ra nước ngoài em có làm nên sự nghiệp không ạ. Sở dĩ em hỏi vậy là vì em rất mong muốn sau này mình có thể giúp đỡ cho nhiều người, vi` vậy thì bản thân phải vững, em đang theo đuổi một ngành mới so với VN nhưng không lạ với thế giới là Nghệ Thuật Sắp Đặt. link hình ảnh ạ.

https://www.google.com.kh/search?esp....0.N77qoYxbq9g

Ngành này mình sẽ quan sát và tận dụng những chất liệu để tạo nên những tác phẩm nghệ thuật trong ko gian, truyền tải một thông điệp đến cộng đồng. Đặc tính riêng là tác phẩm thường được trưng bày thời gian ngắn rồi dỡ bỏ, mang đi vùng khác trưng bày tiếp, không ở lâu một chỗ cố định như tranh vẽ . Anh nghĩ thế nào ạ, có hợp với dụng thần hay hỷ thần mà em cần ko ạ? Em thật lòng muốn giúp ích cho đời, cống hiến cho nghệ thuật (khoe một chút là em vẽ tranh rất đẹp ạ, em có thể vẽ anh một bức chân dung nếu anh gửi hình cho em ạ)

[4] Về tình duyên

anh là người đầu tiên đề cập thẳng đến chuyện đồng tính trong lá số a. Về bản thân em thì nghĩ rằng mỗi người có một số mệnh, Mỗi thân phận khi sinh ra, tất cả là duyên nợ từ kiếp trước.... Em mạn phép chia sẻ là thuở niên thiếu em rất thiếu thốn tình thương, ở với gia đình ng khác bị bạo hành và từng có ý tự vẫn, đi bụi, cho đến khi em gặp lại mẹ 2008, nhung vi` co' một quá khứ ko mấy tốt đẹp, em tuy thương mẹ và muốn thành tài lo cho mẹ, nhung em luôn xa cách mọi người. Khoảng năm 2012 -> 2015... em tìm đến tôn giáo và cảm thấy một niềm tin vào bản thân mình... Có một nguồn lực vô hình ở bên cạnh em, hay do em nhạy cảm quá mà tưởng có vong theo mình?? Có 1 người bạn thân thường xuyên tâm sự Với em nên cũng đỡ .. 2014 có một mối tình nhưng không đến đâu... Tinh thần sau khi đi qua thời niên thiếu, tìm đến điểm tựa tâm linh, cũng trở nên bình thản hơn, vững vàng hơn! trong lòng thấy nhe nhang hon. 2015 mẹ em trở lại phnompenh công tác, em cũng nghỉ ngang đại học, muốn rời khỏi VN, em đến phnompenh với mẹ, có một đối tác thân tín của mẹ muốn giúp đỡ trong chuyện xuất ngoại di My, em đang chờ đợi một cơ hội, nay 2016 dường như bước vào đại vận khác, em không thường xuyên nghĩ đến tôn giáo, cởi mở hơn, lạc quan quan, thoải mái hơn, đồng thời cũng ít nghiêm khắc với bản thân hơn trước, không biết là xấu hơn hay tốt hơn, nhưng quan trọng nhất là sau 23 năm lần đầu tiên trong đời em có cảm giác Như có một nơi mình thuộc về, Giống như sự đền bù của tạo hoá, là người em gặp ngày 25/1/2016:

người này sinh 24/1/1989 DL, nói sinh giờ đêm khuya khoảng trước hoặc sau 23h , em cân nhắc giữa 2 giờ:

Giờ Hợi ngày 24/1/1989 DL: Bát Tự là Mậu Thìn Ất Sửu Giáp Thân Ất Hợi

Giờ Tý vừa bước sang ngày mới 25/1/1989 DL: Bát Tự là Mậu Thìn Ất Sửu Ất Dậu Bính Tý

cảm giác như có duyên từ kiếp trước, như là dành cho nhau, như 1 gia đình, từ đó em hay cười hơn, thấy cuộc đời vui tươi và tương lai sáng sủa a. Từ đó em hiểu hơn về hai chữ hạnh phúc a.

Anh cho em hỏi Dụng thần của người này là gì ạ? chúng em có bền chặt và đi đường dài với nhau không ạ, dù sau khi em đi xa lập nghiệp, vẫn gắn bó chứ. Làm gì để mình và người đó có vận tốt , có thể mang một chữ theo bên mình hộ thân không ạ? Em mừng khi nghe anh bảo từ năm nay trở về sau mọi sự sẽ hanh thông hơn. Mong anh dành chút thời giờ Phân tích giup em thông suốt a. Chúc anh luôn khoẻ mạnh bình an. Thân mến!
        thay đổi nội dung bởi: keaton, 16-07-16 lúc 14:32
        Hãy sống như đời sông để biết yêu nguồn cội
        Hãy sống như đồi núi vươn tới những tầm cao
        Hãy sống như biển trào, như biển trào để thấy bờ bến rộng
        Hãy sống như ước vọng để thấy đời mênh mông

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Về vòng trường sinh: 2 cách an đó ko sai, 1 cái là của nhật chủ so với địa chi 4 trụ, 1 cái là của chính Thiên Can tại trụ đó.

Về dụng thần: nguyên tắc điều hậu là vậy, nhưng quan trọng là lấy cái gì để điều hậu, nếu lấy nhật chủ ra điều hậu tức là tổn mệnh, thân nhược thì nguy hiểm. Trường hợp em là tứ trụ tự điều hậu nên nhật chủ và phúc đức bị tổn thương, chia lìa phụ mẫu, tuổi thơ vất vả, cộng thêm đại vận Bính Thìn là Bạch Hổ đắc khí, tổn thương lục thân. Năm Nhâm Thìn phục ngâm trụ ngày, thủy nhập mộ tức là được tuyển sinh vào trường, tượng của nó là di chuyển. Người sinh các giờ Tị Ngọ Mùi đa phần có cảm giác cần thủy để điều hậu, nên Thìn thổ trong mệnh vừa là kho chứa vừa là giữ cho nhật chủ ko bị bốc hơi. Còn năm Mậu Tý là tự hợp vì Tý tàng Quý. Thủy trong mệnh vô căn nên lưu lạc, gặp Mậu thổ chế giữ nên đó cát tượng. Mộc là bệnh thần.

Về sự nghiệp: em hợp với làm cho cty hơn tự làm chủ, công việc tay trái kiếm được nhiều tiền hơn. Vận này đi được, năm Tuất hoặc Hợi, còn năm nay và năm sau thì anh ko chắc, mặc dù hỏa khắc kim là giấy tờ, thủ tục sẵn sàng rồi nhưng chỉ mới động ở bên kia chứ bên đây chưa thấy động. Ngành nghề Sắp Đặt nó gần với xây dựng, thiết kế cũng thuộc thổ nhưng mang tính thẩm mỹ cao, cũng hợp với em.

Về tình duyên: cung phu thê tốt nên tình cảm tốt và ảnh hưởng tích cực đến cuộc sống cũng như công việc của em vì nó là dụng thần. Trước giờ Tử Vi và Tử Bình cho rằng những lá số đồng tính có nhiều sao xấu, đa dâm nhưng Nguyên Lưu Phái tách biệt 2 vấn đề này. Và Thìn thổ cũng là niềm tin về tôn giáo, nó là dụng thần thì đức tin càng mạnh mẽ, nếu nó cùng đến với tình yêu thì đó là giai đoạn chuyển mình và nhờ nó mà phát triển hơn.

về bạn em: nếu sinh giờ Hợi thì mặt dài, mẹ hoặc chị em gái giỏi giang, nắm quyền. Nếu sinh giờ Tý thì mặt tròn, cân đối, có đào hoa diện, đa tình, cha hoặc anh em trai giỏi giang, nắm quyền.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

keaton (19-07-16)

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Anh huyruan thân mến trước tiên em rất cảm ơn anh đã dành giời gian trả lời giúp em ạ. Có hữu duyên được anh trả lời tận tình đó niêm vinh hạnh của em, em đã thông suốt đôi chỗ nhưng có vẻ như vì em hỏi nhiều mà thời gian anh có giới hạn nên anh bỏ sót vài câu hỏi em mạn phép xin thêm sự chỉ dẫn ạ:

1/
        Nếu dụng thần trong tứ trụ là Thổ thì em cần làm gì để bổ sung thổ ạ? Vậy mối quan hệ giữa em là Thuỷ là gi? cách anh nói theo em hiểu là em cần cả thổ và thuỷ đúng không ạ ? Có phải hỷ thần của em là Thuỷ khi em luôn thấy may mắn hơn khi bổ sung thuỷ? như anh nói thì em đã biết sơ qua về Thổ, Thuỷ, Mộc. Vậy còn Kim thì vai trò của nó là gì ạ?
        Anh có biết một chữ gì đó (chữ Hán hay chữ quốc ngữ ) để treo hoặc mang theo bên mình giúp trợ lực cho dụng thần không ạ?

2/ kỵ thần của em Hoả và Mộc a. ? em thấy thì đại vận nay là Giáp Dần, có phải đây là đại vận xấu khi Dần có thể hợp với Tỵ và Ngọ để Hoá Thuỷ?

3/ Có phải mọi vận xấu của em đều đã qua đi trong thời niên thiếu? và từ đây sẽ chuyển mình sang trang mới? Em có chuỗi đại vận tốt kéo dài hay chỉ may mắn trong những năm lẻ tẻ ạ? Vì như em thấy thì sắp tới toàn đại vận Thuỷ và Kim, có phải đó là vận cát? Em tìm hỉểu thấy vận nửa cuối năm nay vào chữ Thân (có Thuỷ) có dịch mã nhưng vẫn chưa chắc di chuyển được ạ?

4/ Cung phu thê của em là dụng thần có nghĩa là Thổ hay Thuỷ ạ? anh nói Thổ thìn thuộc tôn giáo, trụ ngày của em là Nhâm Thìn, là em nên nương tựa tôn giáo phải không ạ?

5/ Về người bạn tri kỉ của em thì em mạn phép nói sơ qua để anh phỏng đoán người này sinh giờ hợi hay giờ tý ạ,

Vài nét tính cách ngoài đời: thân thiện, vui vẻ, sáng sủa, chị cả yểu mệnh, chị hai có chồng nhưng vẫn sống chung cùng gia đình cha mẹ ruột, không giàu lắm, con trai thứ 3 nhưng vai trò như con trưởng, khá nóng tính, không hợp cha, mẹ hay bệnh, 1 em nuôi, 1 em bị tật, vận này hay lo tiền bạc, hay đau gáy mỏi lưng, người lương thiện, thời đi học có thời gian lớp trưởng, thich âm nhạc, ăn cay, ghét mưa, ghét bia ruou thuốc lá, có nhiều bạn, nhưng chỉ 1, 2 bạn thân, hay phân tích đúng sai, rộng lượng, hơi hoang phí, thực tế, trách nhiệm, thích thiên nhiên cây cối... bạn này đang mượn ngân hàng trả góp hàng tháng, mắt sáng, thị lực tốt, người hơi ốm tầm 1m65, hiện nay quay video chụp hình đám cưới nhưng 2 tháng nay rất ít khách, đang có người yêu nhỏ tuổi hơn, sống với ba mẹ nhưng ko nói chuyện với ba, sức khoẻ tot... Xin anh giúp đỡ tìm dụng thần và đưa ra lời khuyên để giup hành vận ạ.... thêm nữa người này có phải là dụng thần của em nếu sinh vào một trong hai giờ hợi hoặc tý ạ.

[IMG]https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/13731546_307156226297325_6027844255603879157_n.jpg ?oh=8c8850a3630f27dd82efcab0faacc07d&oe=581E2BC0[/IMG]

[IMG]https://scontent-hkg3-1.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/13754318_307156229630658_5029408152959622441_n.jpg ?oh=a0a7afcba317d95e2eb0a1bea0d00d62&oe=581C8F70[/IMG]

em người thô sơ ngu muội mới tập tành tứ trụ còn bỡ ngỡ kiến thức hạn hẹp lại hay tò mò muốn tìm hiểu kỹ lưỡng nếu có câu hỏi nào anh thấy lặp lại có nghĩa là em vẫn chưa thông suốt nên mạn phép nhờ anh phân tích thêm ạ. nếu có làm anh phật lòng xin kiên nhẫn thêm một xíu ... em sẽ không hỏi nữa đâu ạ để anh dành thời gian cho vấn đề khác ạ...
        Chúc anh dồi dào sức khoẻ và mọi điều lành!
        thay đổi nội dung bởi: keaton, 19-07-16 lúc 14:38
        Hãy sống như đời sông để biết yêu nguồn cội
        Hãy sống như đồi núi vươn tới những tầm cao
        Hãy sống như biển trào, như biển trào để thấy bờ bến rộng
        Hãy sống như ước vọng để thấy đời mênh mông

Đề tài tương tự

1. Nhờ Huyruan tư vấn giúp!
        By Helen in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 14
        Bài mới: 06-10-17, 16:32
      2. Cỏ mây nhờ anh huyruan xem giúp
        By comay283 in forum Nhờ xem Tử Bình