Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/47 12311 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 546

Hybrid View

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

32px Một số kinh nghiệm xem số sim của tuyettinh09

Trước đây tuyettinh09 có học qua môn DANH TÍNH HỌC.tức là lấy số nét họ và tên.rồi cộng trừ tính ra thiên,địa,nhân ,nội ngoại ,tổng cách.để đoán về vận mệnh con người,
        Nhưng khi tuyettinh đem áp dụng sang xem số diện thoại thì thấy khá là linh nghiệm.trong DANH TÍNH HỌC có 80 cặp số từ 01-80,còn 81=01,82=02...100=20.và có luận sự tốt xấu của các số rất tường tận,quả thật rất hay
        Theo kinh nghiệm của tuyettinh09 khi luận thì lấy 2 hay 3 số cuối để doán,vì nó là giai doạn kết thúc sự viẹc,lên nói về sự thành bại cũng dễ dàng hơn
        Dưới đây là 1 số KN của tuyettinh xin chia sẻ cùng ACE .ĐÓ là các số mà tuyettinh gặp .nếu có gì ko đúng xin các bác rộng lòng bỏ qua
        ''tuyettinh có 1 người bạn đã lâu năm ko gặp,trong 1 lần họp lớp,bạn đó cho số,đến giờ thì ko nhớ là số gì nhưng có số 14 ở cuối,vui miệng mình nói,số này xấu quá,dù có kiếm được tiền tỷ thì trong túi vẫn rỗng ko,người bạn đó nói 'đúng năm nay làm ăn cũng được nhưng người ta nợ hết,còn thâm cả vào vốn',sau đó tuyettinh khuyên người đó dổi số
        Ngoài ra;
        như số 03,83 là số thường có chuyện buồn về tình cảm,ko hài lòng với công việc hiện tại
        Số 21 thường là người chịu áp lực cao trong công việc
        ..........................
        Còn về các số lặp lại như số taxi thì tuyettinh gọi đó là số phục ngâm,vì nếu dùng số đó thì lên an phận với công việc hiện tại,nếu thay dổi thì rất hay gặp thất bại(Đã kinh nghiệm)VD như 21 21.27 27 ...........
        Còn về các số như 9119.8998......tuyettinh09 gọi đó là số phản ngâm nhưng rất tiếc là chưa co kinh nghiệm về số này
        Đó là 1 số KN của tuyettinh .buồn vì ngộ tính ko cao lên ko thể thấu hiểu hết nổi,nay xin đưa lên diễn đàn bác náo có kinh nghiệm xin giải giúp.
        Vì xem số ĐT là 1 lĩnh vực mới,mỗi người có 1 kiến giải riêng,ko ai giống ai.nếu bác nào có kinh nghiêm ,co cách xem nao khác xin cũng đưa lên để anh em học hỏi,cùng bàn luận,.để hoàn thành 1 lĩng vực mới này
        Khi luận số sim.tuyettinh thường kết hợp với dịch học và huyền ko để dự đoán,thấy cũng khá chính xác,các bác thử xem thế nào.
        Vì tuổi còn trẻ,sự từng trải cũng chưa có.lên cách xem của tuyettinh cũng chỉ là phiến diện,ko thể nào tuyệt đối đúng được.nếu có chỗ nào ko đúng xin các bác bỏ qua .he he
        Vạn Lưu Quy Tông

2. Có 9 Hội viên đã cảm ơn đến "tuyettinh09" về bài viết có ích này:

cuongbao (24-01-10),htruongdinh (30-06-12),huycoisyro (24-06-17),macchulan (20-03-10),thanhtrandinh (11-04-19),thoitu (08-01-11),tumap (28-01-11),viendong (12-03-17),viphero99 (16-12-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Thấy tuyettinh09 mở topic này cũng hay nên có vài ý kiến riêng, dongphuong luận số thì như sau:
        - Tính âm dương của dãy số có cân bằng không? 1,3,5...là số dương; 0,2,4... là số âm. Âm dương là cơ bản của trời đất, vạn vật nên phải cân bằng mới tốt.
        - Ngũ hành và tứ trụ: dãy số cần có các con số tượng trưng cho đủ 5 hành thì mới tạo vòng trường sinh, nhưng toàn dãy số lại phải mang tính bổ khuyết cho mệnh của người sử dụng nó ( cái này dùng tử bình căn bản để tính hành nào khuyết)
        - Ý nghĩa của dãy số theo kinh dịch, cách tính hoàn toàn không giống như tuyettinh09.
        - Dãy số có mang số may mắn trong vận 8 (từ năm 2004 - 2023) hay không? ( số nào tốt, xấu xem ở huyền không).
        - Cuối cùng thì xét đến dãy số theo dân gian, tức tính số nút, tam tài, tứ quí, số tiến, số lộc phát....
        Kết hợp các tiêu chí trên, cuối cùng cộng trừ điểm của các phần đó để ra kết quả.
        Do kinh nghiệm xem số còn quá non kém nên dongphuong chỉ mới tổng hợp được bấy nhiêu để đưa ra kết quả, mời các bạn chĩ bảo thêm!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

4. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "dongphuong" về bài viết có ích này:

cuongbao (24-01-10),macchulan (20-03-10),thienluong6 (05-10-12),tumap (28-01-11),viphero99 (16-12-09)

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

chào anh ĐONGPHƯƠNG;
        Tuyettinh nghĩ là để xem 1 số sim ta cần phải hiểu về số cơ,số ngẫu,đồ-thư phối hợp,thập can phối số,còn có phi tinh đương vượng,ngoài ra còn phải có sự hiểu biết nhất định về dịch học và tứ trụ nữa.quả thật là rất phức tạp.ko phải là ai cũng có thể luận được.tuyettinh chỉ muốn cung cấp 1 cách xem đơn giản.nhưng theo kinh nghiệm của em cũng khá ứng nghiệm,để cho các bạn có thể tự tìm cho mình 1 số phù hợp với ý thích của mình.Chỉ đơn giản vậy thôi
        Vạn Lưu Quy Tông

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "tuyettinh09" về bài viết có ích này:

cuongbao (24-01-10),macchulan (20-03-10)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

quan trọng nhất là lập quẻ cho số điện thoại, sau đó xem âm dương và tuổi của người mang nó coi có hợp hay ko.

Sau khi lập quẻ, ta biết quẻ đó thuộc hành nào, so sinh khắc với bản mệnh chủ nhân là được rồi.

Vậy có 3 yếu tố rất quan trọng của coi số điện thoại là:

1. Lập quẻ: gồm quẻ chủ, quẻ biến và hỗ quẻ.

2. Hành của quẻ có hợp (nạp âm) mệnh hay ko.

3. Các yếu tố bổ trợ : như âm dương, dãy số cát tường, số nút,...

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "tubinh" về bài viết có ích này:

cuongbao (24-01-10),macchulan (19-08-10)

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tubinh Xem bài gởi
        quan trọng nhất là lập quẻ cho số điện thoại, sau đó xem âm dương và tuổi của người mang nó coi có hợp hay ko.

Sau khi lập quẻ, ta biết quẻ đó thuộc hành nào, so sinh khắc với bản mệnh chủ nhân là được rồi.

Vậy có 3 yếu tố rất quan trọng của coi số điện thoại là:

1. Lập quẻ: gồm quẻ chủ, quẻ biến và hỗ quẻ.

2. Hành của quẻ có hợp (nạp âm) mệnh hay ko.

3. Các yếu tố bổ trợ : như âm dương, dãy số cát tường, số nút,...
        cách của bạn cũng rất là hay.mình sẽ nghiên cứu cách của bạn.nhưng bạn có thể nói rõ hơn về cách tính quẻ bằng số DT được ko
        Vạn Lưu Quy Tông

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "tuyettinh09" về bài viết có ích này:

cuongbao (24-01-10),macchulan (19-08-10)

Cảm ơn
        3
        trong 2 bài viết

nếu tuyettinh09 đã có chiêm nghiệm về số sim thì post lên những dãy số đẹp và giải thích rõ cho mọi ng đều hiểu mà cùng kiểm chứng, chứ cứ nói mập mờ thì nói làm j

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "scorpio" về bài viết có ích này:

macchulan (19-08-10)

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

Trích Nguyên văn bởi scorpio Xem bài gởi
        nếu tuyettinh09 đã có chiêm nghiệm về số sim thì post lên những dãy số đẹp và giải thích rõ cho mọi ng đều hiểu mà cùng kiểm chứng, chứ cứ nói mập mờ thì nói làm j
        ko phải tuyetinh giấu nghề đâu.mà tại vì chưa co thời gian len chưa thể đưa lên được.các bác cho em chút thời gian nha.
        thay đổi nội dung bởi: tuyettinh09, 19-12-09 lúc 19:28
        Vạn Lưu Quy Tông

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Anh hãy tự suy nghĩ nhé, rất dễ dàng đó. Ko phải tôi dấu, mà cái này sách vở có ghi, chẳng qua ta đọc ko kỹ thôi. Nếu sau 1 tháng ko tìm ra, hãy vào lại đây tôi sẽ nói.

P/s: anh đừng tin vào trang http://phongthuy.vietaa.com , trang này họ lập sai quẻ rồi, quy tắc ko phải vậy đâu hoặc họ cố tình lập ra quy tắc (sai) ấy để "giấu bài".

Thân ái.
        thay đổi nội dung bởi: tubinh, 16-12-09 lúc 22:37

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Anh hãy tự suy nghĩ nhé, rất dễ dàng đó. Ko phải tôi dấu, mà cái này sách vở có ghi, chẳng qua ta đọc ko kỹ thôi. Nếu sau 1 tháng ko tìm ra, hãy vào lại đây tôi sẽ nói.

P/s: anh đừng tin vào trang http://phongthuy.vietaa.com , trang này họ lập sai quẻ rồi, quy tắc ko phải vậy đâu hoặc họ cố tình lập ra quy tắc (sai) ấy để "giấu bài".

Thân ái.
        Đúng là trang web lập quẻ sai, còn cách tính thì theo bài, riêng việc lập quẻ cho số điện thoại, tuyettinh09 cứ post cho anh em xem cách của bạn, như lời bạn scorpio:

nếu tuyettinh09 đã có chiêm nghiệm về số sim thì post lên những dãy số đẹp và giải thích rõ cho mọi ng đều hiểu mà cùng kiểm chứng, chứ cứ nói mập mờ thì nói làm j .

16. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "dongphuong" về bài viết có ích này:

macchulan (19-08-10),quochungnguyen (19-01-11),tom (17-12-09)

Cảm ơn
        3
        trong 2 bài viết

Thân ái.
        trang này lập quẻ sim bằng cách lấy 5 số đầu là thượng quẻ và 5 số cuối làm hạ quẻ (theo cách của ông Thiệu Vĩ Hoa - tôi nghĩ vậy), chỉ có điều là nó ko lập quẻ biến mà ta phải tự tìm mà thôi, cái quan trọng là quẻ biến. Không biết là nó sai ở đâu, xin tubinh nói rõ hơn.

18. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "scorpio" về bài viết có ích này:

macchulan (19-08-10)

Trang 1/47 12311 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. La kinh thấu giải
        By vanti67 in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 51
        Bài mới: 03-11-14, 20:44
      2. Tài liệu về La Kinh
        By admin in forum Tủ sách Huyền Không Lý Số
        Trả lời: 21