Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 4 trên 4
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Ico167R (158) Xin giúp về hướng của bàn thờ thần linh, gia tiên!

Kính chào các thầy, các bạn trong diễn đàn,

Tôi năm nay 44 tuổi, Quý Sửu và đang muốn chuyển bàn thờ sang vị trí khác, hướng Bắc, tọa Nam (hướng hiện nay là Đông, tọa Tây) nhưng bà xã xem thầy nói rằng hướng Bắc là Khảm, là nước kị với bàn thờ là hỏa; mặt khác nước là lạnh không tốt cho bàn thờ. Tôi cũng đọc nhiều sách, tra Net nhiều nhưng không thấy nơi nào nói như thầy bà xã tôi xem.

Không biết thầy mà bà xã tôi nhờ dựa vào sách nào hay tự luận? nếu tự luận thì tôi thấy hơi bất hợp lý vì nếu theo quan điểm Thủy quản tài thì quay về hướng Bắc rất tốt chứ nhỉ?

Rất mong các thầy và các bạn tư vấn giúp tôi vấn đề rất quan trọng này, tôi rất muốn sự đồng thuận trong gia đình đối với những vấn đề lớn này!

Trân trọng!

Trần Kiên, Hoàng Mai,. Hà Nội, 0907844133, email Trankien73@gmail.com!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Rất mong anh Văn Hoài, các thầy và các bạn tư vấn giúp, đã hơn 2 tuần trôi qua nhưng rất tiếc chưa thấy hồi âm!

Trân trọng!

Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Chào anh Trankien73!
        Địa lý phong thủy rất phức tạp và phân nhiều trường phái. Lý thuyết có những điểm tương đồng, nhưng có những điểm trái ngược hoàn toàn. Nên việc anh tìm đọc tài liệu để giải quyết sự vụ của gia đình thì thông tin chỉ thêm rối mà thôi.

Chú Vanhoai và ACE diễn đàn thường tư vấn bố cục phong thủy TOÀN DIỆN cho một ngôi nhà (Tập trung vào các yếu tố chính: Thủy Khẩu; Cổng; Cửa chính; Bếp; Cửa phòng ngủ; Cầu thang; Phong Thủy luôn; Đá thạch anh ....). Và chỉ tư vấn khi có đủ các thông tin: Độ số, Loan đầu, Sơ đồ mặt bằng, tuổi gia chủ. Việc bố trí bàn thờ của anh với các thông tin đầu vào như vậy không đủ căn cứ để tư vấn. Nên mọi người không trả lời thôi.

Trở lại vấn đề lý luận việc vợ anh đi xem bà Thầy nào đó: hướng BẮC - THỦY khắc BÀN THỜ - HỎA. Giả sử là lý luận này đúng. Vậy ta sử dụng đúng lý luận đó, và đưa ra giải pháp là: Bố trí nội thất những đồ vật mang tính MỘC trước bàn thờ (Bàn bỗ, Rèm gỗ, Sàn gỗ ...). Như thế chẳng phải: THỦY sinh MỘC; rồi MỘC sinh HỎA hay sao???

* Ý kiến của riêng em:
        - Bàn thờ nhà anh trước hết cần đạt được giá trị về mặt kiến trúc (Thông khí, ánh sáng ...) và vị trí phù hợp với công năng sử dụng tổng thể căn nhà.
        - Nếu anh quan tâm tới Phong Thủy thì cần tìm Thầy uy tín, chứ việc anh tự tìm hiểu có vẻ không khả thi lắm.

Chúc anh và gia đình sớm tìm được giải pháp!
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ThaiDV" về bài viết có ích này:

ChuChien (16-11-16)

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Rất cảm ơn bạn ThaiDV vì đã sớm reply!

Đúng vậy từ trước tới nay mình cứ phân vân giữa học 1 vài khóa chính thức và tự nghiên cứu. Thông thường thì phải học sau đó mới tự nghiên cứu mở rộng nhưng vì ít thời gian và cũng chưa biết học ở đâu cho tối ưu nên đến nay vẫn còn dừng ở tự nghiên cứu.

Tuần tới mình sẽ post các thông tin cần thiết lên diễn đàn để được tư vấn chi tiết và chính xác hơn. Nhân tiện đây cũng mong được các thầy, các bạn tư vấn thêm về khóa học phong thủy tốt để theo học!

Trân trọng!

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 5
        Bài mới: 04-11-15, 13:50
      2. Trả lời: 3
        Bài mới: 31-01-13, 09:53
      3. Tiên tri của Khương Tử Nha
        By Boxer in forum Dịch số
        Trả lời: 3
        Bài mới: 03-07-12, 22:34
      4. toạ công nhị thập tứ pháp - tiên sinh Trần Đoàn