Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 7 trên 7
        Cảm ơn
        22
        trong 5 bài viết

Default Hóa giải sao ngũ hoàng trong năm 2017

Chào các anh em trong diễn đàn, em mới tập tành và nghiên cứu phong thủy Huyền không phi tinh trong thời gần đây. Nhà em 236~237 độ, vận 7,tính là tọa dần hướng thân phải không ạ.Năm nay 2017, sao ngũ hoàng lại đến cung Nam 6-8 của phi tinh đồ. Khu vực này tầng 1 là phòng ăn của gia đình em, có 1 cửa sổ và cửa ra vào,có 1 bể cá cảnh trong phòng, bên ngoài có hồ chứa nước mưa và giếng nước.Tầng 2 lại là phòng ngủ của vk ck mới cưới. Gia đình em thường xuyên sử dụng khu vực này nhưng năm nay do sao ngũ hoàng bay đến khu vực này, rất xấu.Đúng vừa ra Tết em đã bị kiện tụng ập đến, bệnh tình của mẹ em tuổi Giáp Ngọ nặng thêm. Bể cá cảnh khu vực này lại có nước động. Em rất mong các anh giúp em hóa giải vấn đề này với ạ. Xin chân thành cảm ơn các anh ạ.
        thay đổi nội dung bởi: ngoctuanbkdn, 06-03-17 lúc 23:59
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngoctuanbkdn Xem bài gởi
        Chào các anh em trong diễn đàn, em mới tập tành và nghiên cứu phong thủy Huyền không phi tinh trong thời gần đây. Nhà em 236~237 độ, vận 7,tính là tọa dần hướng thân phải không ạ.Năm nay 2017, sao ngũ hoàng lại đến cung Nam 6-8 của phi tinh đồ. Khu vực này tầng 1 là phòng ăn của gia đình em, có 1 cửa sổ và cửa ra vào,có 1 bể cá cảnh trong phòng, bên ngoài có hồ chứa nước mưa và giếng nước.Tầng 2 lại là phòng ngủ của vk ck mới cưới. Gia đình em thường xuyên sử dụng khu vực này nhưng năm nay do sao ngũ hoàng bay đến khu vực này, rất xấu.Đúng vừa ra Tết em đã bị kiện tụng ập đến, bệnh tình của mẹ em tuổi Giáp Ngọ nặng thêm. Bể cá cảnh khu vực này lại có nước động. Em rất mong các anh giúp em hóa giải vấn đề này với ạ. Xin chân thành cảm ơn các anh ạ.
        Em đo hướng nhà bằng dụng cụ gì? Cách đo?

Cho thêm sơ đồ và tọa độ google

Cách lấy tọa độ : http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=4020
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vanhoai" về bài viết có ích này:

ngoctuanbkdn (07-03-17)

Cảm ơn
        22
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Em đo hướng nhà bằng dụng cụ gì? Cách đo?

Cho thêm sơ đồ và tọa độ google

Cách lấy tọa độ : http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=4020
        Em dùng la bàn đo ở cửa chính, tầm 236 đến 237 độ, em để la bàn đúng theo phương bắc nam chính giữa tâm cửa rồi dùng dây chỉ căng thẳng theo cửa chính qua tâm la bàn, đọc được số độ như vậy ạ. Em đo 2 cửa chính đi vào nhà đều được kết quả này.Nhà em phần đường chỉ màu đỏ trong sơ đồ mặt bằng là có tầng 2 ạ, tầng 2 chỉ gồm phòng ngủ 2 vk ck em, bên trái giường là bàn làm việc và 1 cái nhà vệ sinh nhỏ phía góc trái bên dưới đó ạ.
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: ngoctuanbkdn, 07-03-17 lúc 10:15

Cảm ơn
        22
        trong 5 bài viết

Kính mong anh Văn Hoài và các anh em xem xét tư vấn giúp đỡ cho em với ạ.

Cảm ơn
        5
        trong 83 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngoctuanbkdn Xem bài gởi
        Em dùng la bàn đo ở cửa chính, tầm 236 đến 237 độ, em để la bàn đúng theo phương bắc nam chính giữa tâm cửa rồi dùng dây chỉ căng thẳng theo cửa chính qua tâm la bàn, đọc được số độ như vậy ạ. Em đo 2 cửa chính đi vào nhà đều được kết quả này.Nhà em phần đường chỉ màu đỏ trong sơ đồ mặt bằng là có tầng 2 ạ, tầng 2 chỉ gồm phòng ngủ 2 vk ck em, bên trái giường là bàn làm việc và 1 cái nhà vệ sinh nhỏ phía góc trái bên dưới đó ạ.
        1.Bản vẽ mặt bằng anh phải đảm bảo tỉ lệ chính xác, càng chính xác với thực tế càng tốt (các vị trí cổng, cửa chính, cửa hông, cửa phòng ngủ, bếp (2 lò nấu),... phải đúng vị trí thực tế.Anh nên ghi kích thước vào các cạnh trên bản vẽ.

2.Anh nên tìm lakinh để đo hoặc nhờ ai đó đo cho chính xác độ số (đo bằng la bàn sai lệch đến vài độ ).

Về cách đo độ số hướng nhà anh có thể tham khảo theo cách đo mà chú Hoài đã hướng dẫn như sau :

Chỉ cần chọn một vách nhà song song với hướng nhà, sau đó căng một sợi dây song song với vách đó và chạy ra khỏi nhà khoản 2-3 mét, sợi dây cách mặt đất từ 1 mét trở lên . Để cạnh lakinh (hoặc la bàn) song song với sợi giây đó và xem bao nhiêu độ .
        Trong một vài trường hợp không có vách nào song song với hướng nhà thì chọn một vách vuông góc với hướng nhà mà đo, sau đó cộng hoặc trừ 90 độ thì sẻ được độ số hướng nhà cần đo.
        Nếu tại vị trí đặt lakinh có nhiều vật bằng sắt thép, thiết bị điện,điện tử (những thứ này sẽ làm sai lệch trị số đo ) thì phải kéo dây ra vị trí khác xa nhà ,kéo thẳng và quẹo vuông góc 90 độ nhiều lần để đến vị trí có thể đặt lakinh để đo.
        Tại vị trí đặt lakinh phải trống ,không có vật dụng bằng sắt(vd như cửa sắt,hàng rào sắt,trụ thép,…. cột bê tông, hay thiết bị điện,điện tử đang hoạt động ở gần lakinh (ví dụ như ti vi, tủ lạnh,...), các vật dụng và thiết bị này cách lakinh càng xa càng tốt, ít nhất cũng 3 mét trở lên và khi đo cần tắt nguồn điện các thiết bị điện,điện tử đó đi để không làm sai lệch đến kết quả độ số đo được.Ngoài ra khi đo nên bỏ ra khỏi cơ thể người đo các vật dụng như điện thoại, đồng hồ đeo tay,….và để cách xa lakinh 2-3 mét để được kết quả đo chính xác nhất.
        Trên diễn đàn hkls hiện tại dùng HKĐQ Đại Thành Phái và Liên Thành Phái để tư vấn nên độ số cần phải đo thật chính xác .

Chúc anh thành công !
        thay đổi nội dung bởi: nguyenthanhhiep1980vl, 09-03-17 lúc 10:13
        Thanh Hiệp

Cảm ơn
        22
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyenthanhhiep1980vl Xem bài gởi
        1.Bản vẽ mặt bằng anh phải đảm bảo tỉ lệ chính xác, càng chính xác với thực tế càng tốt (các vị trí cổng, cửa chính, cửa hông, cửa phòng ngủ, bếp (2 lò nấu),... phải đúng vị trí thực tế.Anh nên ghi kích thước vào các cạnh trên bản vẽ.

2.Anh nên tìm lakinh để đo hoặc nhờ ai đó đo cho chính xác độ số (đo bằng la bàn sai lệch đến vài độ ).

Về cách đo độ số hướng nhà anh có thể tham khảo theo cách đo mà chú Hoài đã hướng dẫn như sau :

Chỉ cần chọn một vách nhà song song với hướng nhà, sau đó căng một sợi dây song song với vách đó và chạy ra khỏi nhà khoản 2-3 mét, sợi dây cách mặt đất từ 1 mét trở lên . Để cạnh lakinh (hoặc la bàn) song song với sợi giây đó và xem bao nhiêu độ .
        Trong một vài trường hợp không có vách nào song song với hướng nhà thì chọn một vách vuông góc với hướng nhà mà đo, sau đó cộng hoặc trừ 90 độ thì sẻ được độ số hướng nhà cần đo.
        Nếu tại vị trí đặt lakinh có nhiều vật bằng sắt thép, thiết bị điện,điện tử (những thứ này sẽ làm sai lệch trị số đo ) thì phải kéo dây ra vị trí khác xa nhà ,kéo thẳng và quẹo vuông góc 90 độ nhiều lần để đến vị trí có thể đặt lakinh để đo.
        Tại vị trí đặt lakinh phải trống ,không có vật dụng bằng sắt(vd như cửa sắt,hàng rào sắt,trụ thép,…. cột bê tông, hay thiết bị điện,điện tử đang hoạt động ở gần lakinh (ví dụ như ti vi, tủ lạnh,...), các vật dụng và thiết bị này cách lakinh càng xa càng tốt, ít nhất cũng 3 mét trở lên và khi đo cần tắt nguồn điện các thiết bị điện,điện tử đó đi để không làm sai lệch đến kết quả độ số đo được.Ngoài ra khi đo nên bỏ ra khỏi cơ thể người đo các vật dụng như điện thoại, đồng hồ đeo tay,….và để cách xa lakinh 2-3 mét để được kết quả đo chính xác nhất.
        Trên diễn đàn hkls hiện tại dùng HKĐQ Đại Thành Phái và Liên Thành Phái để tư vấn nên độ số cần phải đo thật chính xác .

Chúc anh thành công !
        Dạ em đã sử dụng các cách đo đó, đo nhiều vị trí tường khác nhau và kết quả cũng tương tự khoảng 236 đến 237 độ ạ. Kích thước nhà e dùng thước dây đo rồi vẽ lại bằng tay ạ, những vị trí cửa và bếp là gần như chính xác luôn rồi đó ạ. Tâm nhà em dùng bản vẽ rồi đặt lên 1 cái đinh nhọn xem vị trí nào bản vẽ nó cân bằng thì em chọn đó làm tâm nhà. Em có chỉnh lại tâm nhà theo chấm đỏ trên bản vẽ mặt bằng như bên dưới ạ.
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: ngoctuanbkdn, 09-03-17 lúc 10:45

Cảm ơn
        22
        trong 5 bài viết

Nhờ các chú, các anh tư vấn thêm cho em với ạ, em có đọc được 1 bài viết theo link sau: http://www.phongthuyhuyenkhonghoc.ne...nha-bi-ung-thu
        Theo họ nói thì nhà em cũng hướng như nhà trong câu chuyện đó, gặp cách cục "Thủy suy hỏa vượng", và thực tế ba em bị đau tim và tai biến 11 năm rồi, mẹ em hiện tại bị thoát vị đĩa đệm vùng lưng dưới rất đau, năm nay em cũng gặp họa kiện tụng, công việc làm ăn của vợ cũng không ăn thua gì. Mong các bậc cao nhân giúp đỡ cách hóa giải, khắc chế những vấn đề giúp em với ạ. Bên trên đã có mặt bằng nhà e đã chỉnh sửa lại gần như chuẩn theo thực tế ạ.

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ngoctuanbkdn" về bài viết có ích này:

Haithinh128 (04-04-17)

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 0
        Bài mới: 18-12-16, 02:04
      2. Trả lời: 2
        Bài mới: 28-05-15, 00:59
      3. Trả lời: 0
        Bài mới: 08-04-15, 16:45
      4. Làm nhà phạm năm Kim lâu có cách nào hóa giải không ạ?
        By tungthanhttvn in forum Nhờ xem ngày giờ
        Trả lời: 15
        Bài mới: 09-02-12, 05:48
      5. Trả lời: 0
        Bài mới: 14-10-09, 22:06

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn