Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
        Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Default Phong thủy năm kỷ hợi _ 2019

PHONG THỦY NĂM KỶ HỢI _ 2019

Thân chào các bạn thành viên.

Đầu xuân xin chúc các bạn và gia đình một năm mới AN KHANG-THỊNH VƯỢNG và VẠN SỰ NHƯ Ý
        Những ngày trước tết KỶ HỢI, tôi muốn đưa một bài viết về các thần sát năm KỶ HỢI. Nhưng, tôi nhận thấy để bài viết này vào tân niên là hay nhất sau khi các trang mạng và báo chí đã đăng tải rất nhiều các bài viết của các đại sư Phong Thủy về các điều nên tránh và nên làm trong năm KỶ HỢI.

CÁC THẦN SÁT ĐÁNG CHÚ Ý TRONG NĂM KỶ HỢI

1- THÁI TUẾ & TUẾ PHÁ:
        - Thái tuế năm nay ở các phương: HỢI_MÃO_MÙI, cụ thể là: Phương Hợi từ 315’-337,5’; phương Mão từ 67,5’-107,5’; phương Mùi từ 202,5’-225’. Tất cà các nhà có tọa hoặc hướng vào các độ số này đều chịu ảnh hưởng cát hung của Thái Tuế
        - Tuế Phá là hướng đối diện với chính Thái Tuế, cụ thể năm nay là phương Mão (67,5’-107,5’)

2- NGŨ HOÀNG:
        Ngũ Hoàng còn gọi là Mậu Kỷ Đô Thiên Sát, năm nay đến hướng Tây Nam. Đây được gọi là hung tinh theo Huyền Không Phgi Tinh và là cát tinh theo Huyền Không Lục Pháp

3- TAM SÁT:
        Năm Hợi thuộc bộ tam hợp mộc gồm HỢI – MÃO – MÙI. Tam sát nằm tại phương đối diễn với MÃO tức phương DẬU, từ 247,5’-292,5’. Tam Sát được coi là hung tinh cho phương mà chúng tới dễ gay tai nạn về nhân đinh.

Ngoài ra còn nhiều thần sát khác như Nhị Hắc, Đại Tướng Quân, Lực Sỹ,….

Vậy làm thế nào để tránh hoặc trấn áp các thần sát này ???

Sau nhiều năm nghiên cứu và thực hành Phong Thủy tôi nhận thấy: Không có vật khí phong thủy nào có thể trấn áp các thần sát này hữu hiệu bằng việc bố trí cổng, cửa, bếp, cửa phòng ngủ,… vào các vị trí đúng của Phong Thủy. Đừng tốn tiền cho các vật khí Phong Thủy rao bán đầy trên mạng mà tốn tiền vô ích các bạn nhé.

Vậy làm thế nào để biết bố trí cổng, cửa, bếp, cửa phòng ngủ,…nhà mình vào các vị trí đúng của Phong Thủy ???

Mời các bạn tiếp tục theo dõi các bài viết tiếp theo trong năm KỶ HỢI để có thể biết việc bố trí đúng sai của nhà mình mà vui vẻ đắp chăn ngủ kỹ, tiệc rượu_trà chờ các thần sát đến.

Một lần nữa chúc các bạn một mùa xuân VUI – KHỎE – TRÀN ĐẦY NIỀM VUI.

Xuân KỶ HỢI _ 2019
        VĂN HOÀI
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

2. Có 10 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

Anthanh1953 (10-02-19),DinhAnh (11-02-19),Doan Nhan Tam (10-02-19),hangiang (10-02-19),hongai72@yahoo.com (11-02-19),PVTPTT (12-02-19),qthanh (12-02-19),TanLen73 (11-02-19),trandoan (11-02-19),tuanc9 (22-02-19)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Thưa chú Văn Hoài,

Với các Thái Tuế đến các cung Mão-Mùi-Hợi như chú nói, thì nhà Tọa Tốn-hướng Càn (317o) sẽ không bị ảnh hưởng bởi sao này; nhưng sẽ bị ảnh hưởng bởi những sao nào khác, thưa chú? Phải chăng, Tuế Sát chiếm cung Tuất cạnh nó? Thấy hai hung tinh Tuế Sát và Thái Tuế ép hai bên mà ái ngại quá chú ạ,
        thay đổi nội dung bởi: qthanh, 13-02-19 lúc 08:05
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Trích Nguyên văn bởi qthanh Xem bài gởi
        Thưa chú Văn Hoài,

Với các Thái Tuế đến các cung Mão-Mùi-Hợi như chú nói, thì nhà Tọa Tốn-hướng Càn (317o) sẽ không bị ảnh hưởng bởi sao này; nhưng sẽ bị ảnh hưởng bởi những sao nào khác, thưa chú? Phải chăng, Tuế Sát chiếm cung Tuất cạnh nó? Thấy hai hung tinh Tuế Sát và Thái Tuế ép hai bên mà ái ngại quá chú ạ,
        Vậy là em đang ở căn nhà ở Houston mà hôm trước em hỏi Vanhoai ư?. Em post sơ đồ nhà lên mới nói được gì chứ!, nhưng theo tôi thì các thần sát nói trên cũng không ngại lắm đâu, vì người ta hay thêu dệt thêm khiến cho mọi người sợ đó thôi...

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

qthanh (17-02-19)

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        PHONG THỦY NĂM KỶ HỢI _ 2019

Thân chào các bạn thành viên.

Đầu xuân xin chúc các bạn và gia đình một năm mới AN KHANG-THỊNH VƯỢNG và VẠN SỰ NHƯ Ý
        Những ngày trước tết KỶ HỢI, tôi muốn đưa một bài viết về các thần sát năm KỶ HỢI. Nhưng, tôi nhận thấy để bài viết này vào tân niên là hay nhất sau khi các trang mạng và báo chí đã đăng tải rất nhiều các bài viết của các đại sư Phong Thủy về các điều nên tránh và nên làm trong năm KỶ HỢI.

CÁC THẦN SÁT ĐÁNG CHÚ Ý TRONG NĂM KỶ HỢI

1- THÁI TUẾ & TUẾ PHÁ:
        - Thái tuế năm nay ở các phương: HỢI_MÃO_MÙI, cụ thể là: Phương Hợi từ 315’-337,5’; phương Mão từ 67,5’-107,5’; phương Mùi từ 202,5’-225’. Tất cà các nhà có tọa hoặc hướng vào các độ số này đều chịu ảnh hưởng cát hung của Thái Tuế
        - Tuế Phá là hướng đối diện với chính Thái Tuế, cụ thể năm nay là phương Mão (67,5’-107,5’)

Chỗ này anh Hoài gõ nhầm, tôi xin sửa lại là phương Tị

2- NGŨ HOÀNG:
        Ngũ Hoàng còn gọi là Mậu Kỷ Đô Thiên Sát, năm nay đến hướng Tây Nam. Đây được gọi là hung tinh theo Huyền Không Phgi Tinh và là cát tinh theo Huyền Không Lục Pháp

3- TAM SÁT:
        Năm Hợi thuộc bộ tam hợp mộc gồm HỢI – MÃO – MÙI. Tam sát nằm tại phương đối diễn với MÃO tức phương DẬU, từ 247,5’-292,5’. Tam Sát được coi là hung tinh cho phương mà chúng tới dễ gay tai nạn về nhân đinh.

Ngoài ra còn nhiều thần sát khác như Nhị Hắc, Đại Tướng Quân, Lực Sỹ,….

Vậy làm thế nào để tránh hoặc trấn áp các thần sát này ???

Sau nhiều năm nghiên cứu và thực hành Phong Thủy tôi nhận thấy: Không có vật khí phong thủy nào có thể trấn áp các thần sát này hữu hiệu bằng việc bố trí cổng, cửa, bếp, cửa phòng ngủ,… vào các vị trí đúng của Phong Thủy. Đừng tốn tiền cho các vật khí Phong Thủy rao bán đầy trên mạng mà tốn tiền vô ích các bạn nhé.

Vậy làm thế nào để biết bố trí cổng, cửa, bếp, cửa phòng ngủ,…nhà mình vào các vị trí đúng của Phong Thủy ???

Mời các bạn tiếp tục theo dõi các bài viết tiếp theo trong năm KỶ HỢI để có thể biết việc bố trí đúng sai của nhà mình mà vui vẻ đắp chăn ngủ kỹ, tiệc rượu_trà chờ các thần sát đến.

Một lần nữa chúc các bạn một mùa xuân VUI – KHỎE – TRÀN ĐẦY NIỀM VUI.

Xuân KỶ HỢI _ 2019
        VĂN HOÀI
        * Chỗ trên anh Hoài gõ nhầm tôi xin sửa lại để các bạn mới học khỏi lầm lẫn

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

Anthanh1953 (16-02-19)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi AnhNgoc Xem bài gởi
        Vậy là em đang ở căn nhà ở Houston mà hôm trước em hỏi Vanhoai ư?. Em post sơ đồ nhà lên mới nói được gì chứ!, nhưng theo tôi thì các thần sát nói trên cũng không ngại lắm đâu, vì người ta hay thêu dệt thêm khiến cho mọi người sợ đó thôi...
        Đúng là căn nhà đó đấy, anh Ngọc. Địa chỉ của nó đây anh:

7407 Baberton Dr, Houston, TX 77036

Em chưa vẽ autocad được nên đang vẽ nháp trên giấy trước đã anh ạ.

Đề tài tương tự

1. Ngày giờ tốt năm 2019
        By Mathias in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 0
        Bài mới: 04-02-19, 00:15
      2. Trả lời: 0
        Bài mới: 25-01-19, 16:52
      3. Dự đoán phi tinh 2019
        By dinhquy in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 4
        Bài mới: 05-01-19, 18:03