Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/9 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 86
        Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Cảm ơn chị Kim Cương đã cho link đến trang phân tích rất hay.
        Theo tôi chúng ta đang sống trong từ trường của trái đất, nên phong thủy là ảnh hưởng theo từ trường. Tôi có vài người bạn sống ở LonDon (Anh) và CaLi (Mỹ). Khi họ nhờ tôi xem phong thủy, dùng độ số lấy từ Google để lập tinh bàn thì không phù hợp với những diễn biến đã sảy ra trong nhà họ. Mãi đến khi hướng dẫn để họ đo được bằng la bàn thì lúc này tinh bàn mới phù hợp. Trường hợp cũng tương tự khi con gái tôi ở LonDon đi kiếm nhà, hai độ số từ la bàn và Google có sự chênh lệch, trong khi đó thì tinh bàn theo la bàn phù hợp với diễn biến của những người đã sống trước đây.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

2. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

lehongson (17-01-10),sonthuy (17-01-10),tom (18-01-10)

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

anh Văn Hoài nói đúng, phong thủy phải dùng độ số của La bàn mới chính xác, do đó khi trả lời cho bạn Vân Từ thì Nam Phong có nói căn nhà có con lộ đâm vào muốn tốt thì nó phải 154 độ trở lên chứ không thể là 151 độ được.

Vân Từ: La bàn của quân đội Mỹ đáng tin cậy hơn, La bàn Trung Quốc rất nhiều cái không chính xác, nếu có kinh nghiệm nhìn sẽ hiểu, lý do là cây kim la bàn làm không chuẩn, độ dày của cây kim không đều, nếu đầu chỉ Nam nhẹ hơn đầu chỉ Bắc hay ngược lại, dù chỉ rất ít sẽ sai ngay vài độ. La bàn Đài loan tốt hơn.
        Áp la bàn vào cạnh tường đo để tham khảo thì được, không nên dùng cách đó vì sai số nhiều do độ cong, nghiêng của tường.
        Chào một ngày mới.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "namphong" về bài viết có ích này:

Black (12-01-16)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Cám ơn sự tham gia của anh VanHoai và các bạn. Chúng ta đã thống nhất là dùng độ số của từ trường cho phong thủy, tuy nhiên, với người ít kinh nghiệm thì việc dùng la bàn để lấy độ số chính xác là điều không dễ. Vậy chúng ta có thể lấy Bắc Địa Dư mà Google xử dụng rồi tùy từng địa phương mà chuyển đổi sang độ số của từ trường? Mong được các bạn quan tâm góp ý. Xin cám ơn.

Thân mến,
        Vân Từ
        thay đổi nội dung bởi: vân từ, 18-01-10 lúc 09:29
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

nếu chúng ta chỉ tin vào độ số la bàn không, và chấp nhận từ trường trái đất, thì vd những nhà có hướng xấu, ta chôn sắt hoặc nam châm xuống dưới đất, thì sẽ hóa giải được hướng xấu?
        THứ 2 đối với những khu đất lớn, vd như thiền viện Trúc Lâm ở trên Đà Lạt, ta dùng la bàn đo như thề nào?

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

nếu chúng ta chỉ tin vào độ số la bàn không, và chấp nhận từ trường trái đất, thì vd những nhà có hướng xấu, ta chôn sắt hoặc nam châm xuống dưới đất, thì sẽ hóa giải được hướng xấu?
        Chết thật! Nếu có ai làm "thầy" phong thủy mà có suy nghĩ hóa giải kiểu này thì nên bỏ nghề ngay từ đầu, thành thật mà khuyên như vậy.

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

ôi, chị kc ko hiểu ý của mình rồi.

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longbow132004 Xem bài gởi
        THứ 2 đối với những khu đất lớn, vd như thiền viện Trúc Lâm ở trên Đà Lạt, ta dùng la bàn đo như thề nào?
        Bạn nghĩ sao mà lại hỏi vậy? . Cho dù bạn chôn cả 1 núi sắt hay nam châm cũng không thể thay đổi được .

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

em hỏi vì có ý kiến cho rằng từ trường là vấn đề cốt yếu tạo ra hướng trong phong thủy. CHo nên theo ý kiến đó, em hiểu rằng hướng là do từ trường tạo nên , cho nên, em hỏi, nếu ta chôn nam châm hoặc sắt xuống thì sẽ hóa giải được không? Còn nếu anh cho là ko thì phải xem lại ý kiến hướng là do từ trường mang lại. Nếu 1 căn nhà nào đó, vô tình ở gần mỏ sắt hoặc mỏ kim loại từ tính, ta đo được là hướng tây, nhưng thực ra trên google nó hướng bắc thì sao đây? Theo như ý kiến trên em sẽ hiểu là nhà này hướng tây, vì từ trường sẽ ảnh hưởng đến căn nhà đó.

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longbow132004 Xem bài gởi
        - Theo longbow132004 thì mấy cục sắt đó có thay đổi được từ trường của cả khu nhà? Tại sao khi đo ta phải tránh những vật dụng làm nhiễu loạn từ trường?
        - Đối với Thiền Viện thì khu nhà ở của các Thầy sẽ ảnh hưởng mạnh nhất đến người tu hành và học tập tại đây.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Nếu tôi hiểu không lầm, ý Longbow là muốn dùng la bàn như một cách để kiểm chứng, và nếu theo bắc địa dư được định vị bằng Google rồi hoán chuyển về bắc từ trường thì vấn đề độ số sẽ nhất quán. Nếu có hiểu sai, mong Longbowl đính chính nhé.

Trang 2/9 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 32
        Bài mới: 22-02-15, 18:27
      2. Định vị hướng động thổ
        By htruongdinh in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 15
        Bài mới: 30-06-10, 21:47
      3. Nhà hướng 99 độ
        By thangvstar in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 23