Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 16 trên 16
        Cảm ơn
        29
        trong 4 bài viết

Xin cảm ơn bác Sonthuy

Tôi sẽ cố gắng áp dụng triệt để. Nhà tôi hiện ở phía Nam của Hà Nội, may là tôi lại làm ở phía Tây Bắc Hà Nội. Nên ngày nào cũng phải đi từ phía Nam đến phía Tây Bắc. Âu cũng là số may.

- Có một điều bác nói là "đại vận Kim bị không vong đã qua rồi", nhưng thực tế thì tôi thấy tôi trật vật về học hành và mọi việc bắt đầu từ đại vận này. Các đại vận trước tôi học hành khá giỏi, thuận lợi, được bố mẹ bao bọc. Chỉ có điều đại vận trước xảy ra nhiều chuyện với bố mẹ hơn mà thôi.

- Các sao: Tài, Thương, Tỷ, Kiếp, Thực, Ấn, Kiêu, Sát, Quan, T.Tài thì thuộc hành gì hả bác?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        29
        trong 4 bài viết

xóa bài vì post trùng
        thay đổi nội dung bởi: Petit soleil, 27-01-10 lúc 08:59 Lý do: post trùng

Cảm ơn
        44
        trong 280 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sonthuy Xem bài gởi
        Chào chị KimCuong
        Bạn Petit soleil muốn áp dụng thực tế về dụng thần là Thủy và Kim, nếu nhà bạn hướng Bắc (thuộc Thủy), hướng Tây ( thuộc Kim) là tốt nói chung bạn hướng Bắc, hướng Tây đối với bạn là tốt, nên làm các công việc liên quan tới Thủy và Kim thì tốt. Còn Kim bị Không vong Đại vận đó qua rồi vả lại “Xung” mình không can thiệp được vì đó là năm tháng ngày giờ đã định sẵn
        Thủy : mảu đen ,hình dáng: Khúc khuỷu ; Kim: màu xám, hình dáng:Tròn, dày.
        Sao: Nhất bạch là Thủy; Lục Bạch, Thất xích là Kim
        Can: Nhâm , Quí là Thủy; Canh Tân là Kim
        Chi : Hợi, Tý, Sửu là Thủy; Thân, Dậu, Tuất là Kim.
        Chúc bạn may mắn
        Anh sonthuy!
        thieuba xin sửa lại một chút câu cuối:
        Chi: Hợi, Tý là Thủy; Thân, Dậu là Kim (Sửu, Tuất là Thổ)
        Đức năng thắng Số!

Cảm ơn
        44
        trong 280 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Petit soleil Xem bài gởi
        Xin cảm ơn bác Sonthuy

Tôi sẽ cố gắng áp dụng triệt để. Nhà tôi hiện ở phía Nam của Hà Nội, may là tôi lại làm ở phía Tây Bắc Hà Nội. Nên ngày nào cũng phải đi từ phía Nam đến phía Tây Bắc. Âu cũng là số may.

- Có một điều bác nói là "đại vận Kim bị không vong đã qua rồi", nhưng thực tế thì tôi thấy tôi trật vật về học hành và mọi việc bắt đầu từ đại vận này. Các đại vận trước tôi học hành khá giỏi, thuận lợi, được bố mẹ bao bọc. Chỉ có điều đại vận trước xảy ra nhiều chuyện với bố mẹ hơn mà thôi.

- Các sao: Tài, Thương, Tỷ, Kiếp, Thực, Ấn, Kiêu, Sát, Quan, T.Tài thì thuộc hành gì hả bác?
        Chào Petit soleil!
        Trên Tứ trụ của bạn rõ ràng là có tiêu chí học được mà.
        Lẽ ra 2 đại vận đầu của bạn rất tốt, nhưng lại ngộ̣ không vong tức là "không có tác động tốt" đến bạn. Đại vận này Giáp Tuất thì quả là xấu, thân quá nhược lại càng nhược hơn (tài thì vượng sao gánh nổi).
        Các "sao" Tài, Thương, Tỷ, Kiếp, Thực, Ấn, Kiêu, Sát, Quan, T.Tài chỉ là tương tác các hành với trọng tâm nhật chủ mà ra, hiểu theo 1 cách khác là nó như 1 quy ước về tên gọi, còn vẫn là sinh khắc các hành cụ thể trong tứ trụ mà thôi.
        Hy vọng có thể giải thích phần nào.
        Đức năng thắng Số!

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thieuba" về bài viết có ích này:

Petit soleil (27-01-10)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thieuba Xem bài gởi
        Anh sonthuy!
        thieuba xin sửa lại một chút câu cuối:
        Chi: Hợi, Tý là Thủy; Thân, Dậu là Kim (Sửu, Tuất là Thổ)
        Cảm ơn Thieuba đã sửa giúp, lúc đó mình đang nghĩ tới tam hội Phương Bắc: Hợi-Tý-Sửa là Thủy, nếu đứng một mình :Hợi, Tý là Thủy; và tam hội Phương Tây: Thân- Dậu-Tuất là Kim, nếu đứng một mình: Thân, Dậu là Kim; đứng riêng lẻ: Thìn, Tuất, Sửu, Mùi là Thổ.

Cảm ơn
        29
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi

Đại vận của chị petitsoleil hiện là Giáp Tuất. Nhìn chung thì đại vận này rất xấu, không có thành tựu nhiều đáng kể, không nên đầu tư, hùn hạp, dọn nhà, nói chung là tĩnh, không nên động. Chỉ có 3 năm Mão, Thìn, Tỵ là dễ thở. Trong năm nay (Canh Dần) thì những tháng Thìn, Tị, Ngọ là những cơ hội để thúc đẩy công danh và tình duyên.

Chúc chị nhiều may mắn.
        Hôm nay đọc lại bài này và nghiệm giải đoán của chị Kimcuong thấy chuẩn quá. Xem trên trình ls tứ trụ, sang tới tháng 11 dl năm nay tôi sẽ sang đại vận mới Ất Hợi, không còn ở đại vận Giáp tuất nữa. Đại vận Giáp tuất tôi chuyển phòng ban liên tục (cứ có gì mới là lại bị cử tham gia), nói chung chả có thành tựu gì, vất vả mà lại hay thị phi. Có niềm vui về con cái năm Tỵ.
        Nếu chị Kim cương vẫn còn sinh hoạt trên diễn đàn, hi vọng chị ghé qua xem dùm tôi đại vận sắp tới Ất hợi của tôi có khả quan hơn đại vận Giáp tuất k ạ.

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Xin xem tứ trụ giúp em ạ!
        By avemaria_9901312 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 5
        Bài mới: 29-01-10, 13:39
      2. Số làm quan xưa và nay
        By htruongdinh in forum Tử vi
        Trả lời: 2
        Bài mới: 13-10-09, 19:31

Tags for this Thread