Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 8 trên 8
        Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Default So Tuổi Hôn Nhân & Gia đình

Kính chào các hội viên.
        Ở thế kỷ 21 này phần lớn các bạn trẻ khi đến tuổi kết hôn , họ chỉ cần "kết model" nhau một điểm nào đó là có thể dẫn đến hôn nhân ; họ cho rằng cha mẹ và các bậc trưởng bối là cổ hủ khi những người này đi xem tuổi kết hôn cho con cháu mình.Đây chính là một trong những nguyên nhân dẫn đến số lần ly hôn bây giờ khá cao so với trước đây.Không phải hầu hết những ai không so tuổi trước hôn nhân đều dẫn đến ly hôn:vì rằng có những đôi khi so tuổi kết hôn rất tốt nhưng vì cái tôi của mình quá cao, mỗi ngừơi đều không chịu sống vì nửa kia của mình dẫn đến ly hôn & cũng có trường hợp tuy rằng so tuổi kết hôn rất xấu nhưng mỗi người đều cố gắng sống vì nửa kia của mình, họ biết xấu và cố nhẫn nhịn nhau do đó vẫn sống tốt bên nhau . Nói vậy so đôi tuổi kết hôn là không cần thiết chăng? Xin thưa rằng vẫn rất cần vì nếu so tuổi kết hôn tốt thì cả 2 thành viên đều cố gìn giữ và bồi đắp cho cuộc sống lứa đôi ngày một tốt đẹp thêm;còn nếu so tuổi kết hôn xấu thì do cả 2 đều biết trước nên sẽ cố gắng nhẫn nhịn nhau, cố gắng sống hết lòng với nửa kia của mình thì cuộc sống lứa đôi sẽ tốt đẹp dần lên. Tôi xin ví von như ta biết trước sẽ gặp trở ngại trên đường thì nếu có vấp ngã trong tư thế chuẩn bị trước ta sẽ bị nhẹ hơn ..... Bởi vậy tôi xin khai trương gian hàng này hầu có thể giúp đỡ phần nào cho các bạn trẻ trên bước đường hôn nhân chăng ? Mong quý hội viên cố đóng góp thêm để gian hàng này ngày một"phát đạt"lên
        Thân chào
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

cuongbao (20-08-09),dongphuong (01-10-09),dongqot68 (02-07-09),kimcuong (08-09-09)

Cảm ơn
        64
        trong 139 bài viết

Kết hôn xưa nay Ông Bà ta nói ' Duyên tiền định " đay là điều không ai chống lại được nên Anh AnhNgoc có kết rất hay "Tôi xin ví von như ta biết trước sẽ gặp trở ngại trên đường thì nếu có vấp ngã trong tư thế chuẩn bị trước ta sẽ bị nhẹ hơn ..... Bởi vậy tôi xin khai trương gian hàng này hầu có thể giúp đỡ phần nào cho các bạn trẻ trên bước đường hôn nhân chăng ? Mong quý hội viên cố đóng góp thêm để gian hàng này ngày một"phát đạt"lên
        đây là cái cần thiết để khắc phục những điểm yếu của con người

Cảm ơn
        441
        trong 196 bài viết

Không phải ngẫu nhiên mà các cụ nhà ta từ xưa đến nay đều rất chú trọng đến việc so tuổi kết hôn, đặc biệt là cácgia đinh gia giáo, khá giả việc này lại càng được xem trọng, em nghĩ việc này là cần thiết
        Do các phương pháp xem tuổi bây giờ rất nhiều và phức tạp, có bác nào rành về món này xin tổng kết dùm em xem những yếu tố cơ bản nào để có được 1 đôi tuổi kết hôn đẹp ko ạ, VD: Tuổi Đinh mão-1987 thì lấy tuổi gì là đẹp nhất?. Thanks

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Tỷ lệ ly hôn ngày càng cao cũng không hẳn là sự hạnh phúc càng thấp, và ngược lại tỷ lệ ly hôn thấp không chứng minh được hạnh phúc trong gia đình luôn bền vững.

Khách quan mà nói thì chính sự bình đẳng nam nữ và cấp tính xã hội tạo nên quyết định ly hôn. Mỗi quốc gia mỗi khác nhưng qua thống kê của nước ngoài về những ảnh hưởng trong ly hôn hiện nay thông thường là bởi:

- Luật lệ hiện hành, căn bản là Luật Hôn Nhân và Gia Đình
        - Cuộc sống đương thời
        - Sự tự do bản thân, giá trị bình quyền nam nữ trong một cộng đồng ngày càng tăng
        - Những quy định, tập tục của xã hội không còn là ưu tiên trước những sự ưa thích cá nhân
        - Lý do kinh tế ngày càng nhiều hơn. Điểm này mà so trong từng mục nhỏ để diễn giải rõ ràng hơn thì lại rất cao.

Khi nào thì dễ đi đến quyết định ly hôn? Cũng lại theo thống kê hàng năm, người ta nói năm thứ 3 sau khi kết hôn là rất dễ có vấn đề xảy ra.

Nước nào có tỷ lệ ly hôn cao nhất? Theo bảng của Wikipedia thì nước Nga cao nhất 4.42 (tính trên 1000 người). Nước thấp nhất là Belize (vùng Trung Mỹ) 0.17 Còn Việt Nam là 0.50

Câu hỏi là qua Lý số để nhận định tuổi kết hôn với nhau vẫn còn rất cần thiết, nhưng song song đó các bạn trẻ nam nữ còn phải biết "Thế nào là hạnh phúc" (như Chuyên đề mà chúng ta đang lập) thì mới khả dĩ làm cân bằng hai quan niệm xưa và nay được.

6. Có 6 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

actini (15-09-09),dongphuong (01-10-09),phuhung (09-09-09),sonthuy (08-09-09),tom (09-09-09),vanhoai (08-09-09)

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

vậy em có thể mở hàng xem dùm ko? xin xem dùm tuổi tuất thì kết hôn với tuổi dậu tốt hay tuổi tuất tốt, đây là lá số của em [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/2/031106021982/1/tieutuyen.jpg[/img]
        xin cám ơn nhiều?

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Chào tieutuyen

Em nên đưa qua mục tư vấn so tuổi hôn nhân & gia đình thì mọi người mới tư vấn cho em.

Thân
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

theo kinh nghiệm, những đôi phu thê hạnh phúc phải có cùng bộ chính tinh, cung cường và tuổi ứng hợp trên lá số của nhau.
        trongphung chứng kiến nhiều đôi hợp tuổi chia tay trong vài năm chung sống, và những đôi xung tuổi sống hạnh phúc bên nhau như keo dính chuột.
        "yêu nhau thì củ ấu cũng tròn", phán cho người ta không hợp thì họ bảo thầy phán bậy, thầy xạo... nhưng khi cưới nhau rồi, mọi sự che đậy trước hôn nhân sẽ phô bày... hối hận đã muộn.
        Vì vậy, bói tình duyên, hôn nhân rất khó nói. tốt nhất là trước khi quen nhau, đưa 2 lá số cho thầy, thầy phán được thì cứ thế mà yêu. trongphung từng xem cho 1 đôi, phán lá số ứng hợp đấy, và họ bắt đầu tìm hiểu nhau, chỉ sau 1 tháng, "chàng" nói với trongphung là sang năm, sẽ cưới "nàng", và chàng nói thêm: mọi sở thích, tư duy, các giao tiếp đều giống nhau, chỉ cần nhìn nhau là hiểu nhau muốn gì. Gia đình như vậy thì sao không hạnh phúc!

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

ducminh nói 1987 tuổi gì hạp mà ko nói 1987 là nam hay nữ thì khó nói lắm

Đề tài tương tự

1. nhờ xem tình duyên và tuổi kết hôn
        By tieutuyen in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 2
        Bài mới: 07-10-09, 22:09
      2. Trả lời: 11
        Bài mới: 05-10-09, 14:15
      3. Trả lời: 0
        Bài mới: 03-10-09, 08:49
      4. Vương đình chi đàm đẩu số
        By Ducminh in forum Tử vi