Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/10 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 92
        Cảm ơn
        441
        trong 196 bài viết

Bác Vui Vui cho em hỏi một chút về 2 sao Tuần , Triệt, hai sao này quả thật khá phức tạp, ko biết có phải nó đóng ở cung nào thì làm cho các sao trong cung đó nếu đắc địa thì trở thành hãm hay hãm thì trở thành đắc địa ko? trường hợp hai sao đồng cung thì tác hại tăng lên hay giảm đi? Ngoài hai cung mà Tuần, Triệt tọa thủ thì chúng có ảnh hưởng tới các cung khác theo thế tam hợp hay xung chiếu hay không? Cám ơn bác rất nhiều
        Khi chén rượu, khi cuộc cờ
        Khi xem hoa nở, khi chờ trăng lên

Cảm ơn
        3
        trong 13 bài viết

culam_bada thấy các bác xem và giải tử vi hay quá
        nói thịt chứ culam_bada hỏng có bít gì về tử vi cả
        nay thấy topic vào xem thấy bác vuivui và mấy bác luận giải tử vi
        culam_bada mạn phép xin nhờ các bác xem giúp chúa với
        cháu sanh ngày 30/08/1990dl khoảng 9 giờ 30 phút sáng
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@coconut98
        Theo lá số mà bạn đã link, cùng với những thông tin mà bạn đưa ra. Mệnhc hủ của Bạn là sao Thiên cơ. Cách cục của mệnh chủ có biến hóa qua từng vận, nên lá số của bạn là khó xem. Nếu cứ cố đấm ăn xôi luận đoán, sẽ rơi vào đoán bậy, để rồi sẽ đi đến quyết định sai trái. Nhưng suy cho cùng, số là vậy, khi gặp vận xui, hoặc là mình đoán bậy - cứ tưởng là biết đoán số. Hoặc là gặp thầy rởm - cứ tưởng là thầy hay. Hoặc là dù suy nghĩ rất kỹ lưỡng - cứ tưởng là mình sáng suốt, thận trọng - nhưng rồi vẫn sai. Vì thế, hậu quả vẫn y như là "số vậy".
        Những người có mệnh chủ là thiên cơ, một khi thành cách với thiên mã, hạn gặp Lộc mà vào hạn Thiên không thì chắc chắn sẽ bị phá sản. Làm ăn càng phát đạt bao nhiêu, càng hanh thông bao nhiêu thì phá sản càng nặng bấy nhiêu. Nợ nần sẽ tương ứng với sự thành công trước đó. Nghĩa là số tiền kiếm được trước khi phá sản càng nhiều, thì khi phá sản, nợ sẽ càng lớn. Lúc đó, không chỉ đau xót vì mất của, mà còn thấy được cả nhân tình thế thái. Khi đó, người ta nợ mình, dù chỉ là một đồng, người ta cũng trốn nợ, quỵt nợ mình. Gặp người quen cũ, người nợ của mình, người ta sẽ vui mừng khi thấy mình phá sản, và sẽ có nhiều người mong mình chết (vong mạng) càng nhanh càng tốt. Đấy là cái giá phải trả khi trả hạn cho Thiên không, để từ đó mới có cái gọi là Ngộ.
        Đại vận này của anh, không những gặp Lộc, mà Thiên cơ thành cách với Mã thì không thể tránh được sự phá sản. Phá sản vào năm nào là còn do năm đó vận chủ phối hợp được với cách cục này của anh. Khi nó ứng, anh sẽ bị phá sản. Phá sản càng muộn, thì sự khốc liệt càng lớn. Nay trong đại vận lại hội thêm Hao, mệnh lại có Hình, thì còn cần phải cẩn thận đao thương, hay bị đòi nợ nữa đó. Trong khi mình là chủ nợ thì lại chẳng đòi được đồng nào đâu.
        Nên, ngay từ bây giờ, anh cần xem mình như là người đã phá sản rồi, đi đòi gấp nhwuxng ai nợ mình càng nhanh càng tốt. Mọi kinh doanh nên phong tỏa và rút ngay ra, đừng để lộ mình là người bị hoặc có nguy cơ phá sản. Chỉ như thế mới thoát được cái hậu quả của thiên không, mặc dù kết cục phá sản vẫn không thể hóa giải được. Chỉ hóa giải cái kết cục hậu qủa của nó mà thôi.
        Sang đại vận tới, cách cục mệnh chủ của anh lại biến hóa lần nữa, và anh sẽ từ bỏ kinh doanh để về lại nghề xưa. Ở đại vận này, anh sẽ được lộc tự nhiên, có nhiều thành tích và danh thơm, cũng như nhiều học trò khá giả. Kết cục là số của anh khá giả, phong lưu chứ không giàu có nhiều đâu.
        Tôi đoán năm nay anh chính thức phá sản, chứ không phải là giả vờ nữa. Anh cần bình tĩnh, vì năm nay cũng rất nguy hại, có dấu hiệu bị liên đới tới luật pháp nữa đó.
        Chúc anh chân cứng đá mềm, bình tĩnh và sáng suốt.
        Thân ái.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

kimcuong (10-04-10)

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Ducminh Xem bài gởi
        Bác Vui Vui cho em hỏi một chút về 2 sao Tuần , Triệt, hai sao này quả thật khá phức tạp, ko biết có phải nó đóng ở cung nào thì làm cho các sao trong cung đó nếu đắc địa thì trở thành hãm hay hãm thì trở thành đắc địa ko? trường hợp hai sao đồng cung thì tác hại tăng lên hay giảm đi? Ngoài hai cung mà Tuần, Triệt tọa thủ thì chúng có ảnh hưởng tới các cung khác theo thế tam hợp hay xung chiếu hay không? Cám ơn bác rất nhiều
        Không thể nói chung chung như vậy được. Tuần và Triệt tác dụng khác nhau, và cũng từng sao, hay cách cục mà có những tác dụng cũng khác nhau. Có những cách cục, quả thực nó đảo ngược. Nhưng số đó không nhiều. Đồng thời, có những lúc Tuần - Triệt tác động theo cơ chế cặp âm dương, hoặc theo cơ chế của ngũ hành, ... chứ không chỉ đơn thuần là sao với sao mà thôi.
        Trường hợp hai sao đồng cung cũng vậy. Nó tác động theo có chế mà nó thực hiện, chứ không có chuyện đồng tăng, hoặc đồng giảm. Như chẳng hạn, Nhật Nguyệt gặp Tuần, thì đang sáng trở thành Tối. Nhưng cái Tối này không phải là cái Tối của nhật nguyệt hãm địa. Và Nhật Nguyệt gặp Triệt cũng vậy. đang sáng cũng trở thành tối, và cũng không phải là cái tối của nhật nguyệt hãm địa. Ví dụ: Tuần gặp Nhật sáng, thì học hành, hay công danh sẽ bị mất, như học vẫn giỏi, song thi đâu trượt đó. Hay bị lỡ làng, không may mắn dẫn đến tai nạn trong học tập, trong khi Nhật hãm thì học trò dốt, gàn dở và ương bướng. Gặp Triệt thì việc học đâu có bị sao đâu, nhưng rất hay bị xui xẻo, tai vạ khiến cho học giỏi, thông minh cũng chẳng ích gì. Như đi thi thì gặp tai ách mà bỏ thi chẳng.
        Thế nên, gặp cả hai đồng cung, thì cứ như là bị vây tứ phía vậy. Chứ không phải là cường độ tai ách tăng lên !.
        Nói về Tuần Triệt, cả một cuốn sách nói cũng không hết. Nên chỉ có thể nói, đại khái là vậy.
        Thân ái.

6. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

Baubau (19-09-16),chikhanh (22-12-12),coconut98 (09-04-10),Ducminh (09-04-10),nguyenb (20-10-15)

Cảm ơn
        3
        trong 13 bài viết

bác vuivui ơi , bác xem cho cháu với

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Chú vuivui ơi càng xem chủ đề này cháu càng tò mò muốn biết được mệnh chủ của mình là gì , và mình ứng với cuộc đời nào ...
        Mong chú khi rãnh rỗi thời gian có thể xem giúp cháu :
        Thông tin về cháu :
        Năm 1994 ông nội cháu mất .
        Năm 2002 bố mẹ cháu không ở cùng nhau nữa .
        Năm 2008 năm này có biến có về tình cảm đậm nét ,ngoài ra gia đình củng di dời chỗ ở ...
        Công việc mẹ cháu so về cấp bậc thì cao hơn bố nhưng củng chỉ ở mức độ trung bình so với mọi người ( mẹ cháu làm thủ kho),mẹ cháu không hợp với gia đình bên nội(bằng mặt mà ko bằng lòng)bố cháu đối với gia đình bên ngoại củng vậy ...
        Về bản thân cháu tính vui vẻ nhưng trầm,ít bạn hay ganh tỵ với người hơn mình,hay mơ mộng,việc học cháu trung bình ...
        Mong rằng bấy nhiêu thông tin có thể giúp chú xác định giúp mệnh chủ của cháu,
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/084504091990/0/minhchuong.jpg[/img]

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Kính gửi chú vuivui,

Cháu xin muôn lần cám ơn chú đã bỏ thời gian giải lá số của cháu. Việc chỉ ra mệnh chủ của cháu đã giúp cháu nhìn nhận việc đã qua rõ ràng hơn. Nhìn chung những việc chú giải rất chính xác cho giai đoạn vừa qua do đó cháu rất hy vọng mọi việc chú nói trong tương lai cũng sẽ ứng. Thay cho lời đáp tạ, cháu xin đưa ra những chi tiết theo phần luận giải của chú ,

Đại vận này của anh, không những gặp Lộc, mà Thiên cơ thành cách với Mã thì không thể tránh được sự phá sản. Phá sản vào năm nào là còn do năm đó vận chủ phối hợp được với cách cục này của anh. Khi nó ứng, anh sẽ bị phá sản. Phá sản càng muộn, thì sự khốc liệt càng lớn. Nay trong đại vận lại hội thêm Hao, mệnh lại có Hình, thì còn cần phải cẩn thận đao thương, hay bị đòi nợ nữa đó. Trong khi mình là chủ nợ thì lại chẳng đòi được đồng nào đâu.
        Nên, ngay từ bây giờ, anh cần xem mình như là người đã phá sản rồi, đi đòi gấp nhwuxng ai nợ mình càng nhanh càng tốt. Mọi kinh doanh nên phong tỏa và rút ngay ra, đừng để lộ mình là người bị hoặc có nguy cơ phá sản. Chỉ như thế mới thoát được cái hậu quả của thiên không, mặc dù kết cục phá sản vẫn không thể hóa giải được. Chỉ hóa giải cái kết cục hậu qủa của nó mà thôi.

- Việc chú nói đã xảy ra rồi, năm ngoái. Cháu thật đã trắng tay nếu nói về tiền mặt, thật may là đã trả hết nợ chứ nếu không có lẽ đã xảy ra việc như chú đoán. Nếu chưa nghe chú giải, cháu cứ nghĩ nạn xảy ra trong hạn thiên không là do phục binh và hóa kỵ kích hoạt cho các ác tinh ra tay. Tuy nhiên , có một điều, trong đời cháu luôn luôn gặp may mắn như có người vô hình nâng đỡ. Lúc có tiền đã nhanh chóng mua một ít nhà, đất. Khi suy sụp muốn bán lại nhưng lạ là không sao bán được vì gặp đủ mọi sự ngăn cản, giờ nhà đất vẫn còn đó, chứ nếu không thì giờ cũng tuốt luốt rồi. Có phải cảnh này là do Thiên Tướng ở điền kiềm chế được kiếp sát ?

Sang đại vận tới, cách cục mệnh chủ của anh lại biến hóa lần nữa, và anh sẽ từ bỏ kinh doanh để về lại nghề xưa.

Quả đúng là cháu sẽ chuyển nghề không kinh doanh nữa mà chỉ đứng sau hậu trường thôi chú ạ. Việc này đã được sắp xếp trong năm nay và có lẽ năm sau sẽ khởi sự. Cháu thấy có lẽ mệnh của cháu cách Cơ Nguyệt Đồng Lương không thể trụ được dưới ánh sáng của Nhật ở Thân do đó không thể đứng ra làm đầu tàu như trước được.

Anh cần bình tĩnh, vì năm nay cũng rất nguy hại, có dấu hiệu bị liên đới tới luật pháp nữa đó.
        Chúc anh chân cứng đá mềm, bình tĩnh và sáng suốt.

Cám ơn chú đã căn dặn, có khi việc liên đới tới LP cũng đã ứng rồi nhưng chỉ nhỏ thôi không đáng kể chú ạ tuy cũng có hao tài một ít. Sau cùng kính chúc chú luôn dồi dào sức khỏe.

Kính

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Chú vuivui cho cháu bổ sung thêm về hình dáng 1 chút :
        Cháu cao 1m65,da trắng,người ốm,khuôn mặt tròn nhìn hiền thường hay đỏ mặt khi gặp chuyện gì bối rối,lưng tôm.mũi cao to (giống mũi lân) ,bàn tay nhỏ,lóng tay và chân thon dài ...
        Mong tin chú ,

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@coconut98
        Đừng chủ quan. Theo số thì tôi thấy những gì xảy ra năm ngoái thì chỉ là khởi đầu thôi. Tôi thực sự lo lắng vào hai năm 2010 và 2011 kia. Hai năm này rất nặng đấy.
        Hạn thiên không vô cùng bất thường, không có thường lý nào có thể lý giải nổi cả. Hễ đã bị nó tác họa, thì chỉ có Phúc mới hóa giải được nó thôi. Họa thiên không là đáng sợ. Nếu người ta có thể lý giải nó bằng thường lý thì nó đã không còn là đáng sợ nữa.
        Thân ái.

12. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

thienphuckiti (24-06-12),tuhuong (06-11-13)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

@vuivui : nếu gặp hạn Thiên Không nhưng cung hạn lại bị Triệt thì có giảm ảnh hưởng của Thiên Không không?
        vuivui xem dùm trường hợp lá số này, nhập hạn Thiên Không nhưng cung hạn bị Triệt.

[IMG]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/151508101991/1/b.jpg[/IMG]

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

tranquangdo (05-05-14)

Trang 3/10 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 27
        Bài mới: 06-04-11, 23:01
      2. Trả lời: 26
        Bài mới: 19-07-10, 16:54
      3. Lá thư cuối cùng của người lái xe tải
        By PALOMA in forum Gia Đình - Hôn Nhân