Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 9/10 đầuđầu ... 78910 cuốicuối
    kết quả từ 81 tới 90 trên 92
        Cảm ơn
        1
        trong 53 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        Khi tôi nói bạn không hiểu dịch lý là tôi đã chứng minh được Bạn không hiểu. Tôi không muốn nói luôn ra, và kêu gọi Bạn nên có suy nghĩ lại câu trả lời, hy vọng Bạn có thể ngộ ra và có câu trả lời tốt hơn. Âu đó là lợi ích cho Bạn. Nhưng Bạn vẫn chấp mê lao theo con đường đánh giá tầm vóc học thuật của đối phương mà tôi không thấy có một chứng minh nào cả.
        Thật sự là Bạn không hiểu dịch lý, lại thêm lối suy luận mơ hồ và tự mâu thuẫn.
        Thật vậy, khi Bạn nói: Đồng nhi dị có ở mọi nơi. Tôi đã nương nhẹ cho Bạn, coi đó như là một nguyên lý. Chứ thực ra, câu trong dịch lý nguyên khởi của nó: Vạn vật cõng âm bồng dương mới thực sự là nguyên lý. Là nguyên lý thì không cần chứng minh, nhưng cũng không thể cứ phát biểu vô tư được, mà nó có sự dẫn suất từ cả một nền tảng. Đằng này phát biểu của Bạn, thật chưa có một nền tảng nào cả, mà chỉ có sự mô phỏng lại ý của nguyên lý vạn vật đều cõng âm bồng dương mà thôi. Điều này dễ làm cho người ta có cảm nhận như một sự ăn cắp, tráo đổi ý tưởng, phát minh của người khác.
        Khi đã phát biểu đồng nhi dị có ở mọi nơi, vậy mà khi trả lời câu hỏi về số Không, Bạn lại nói linh tinh, nào là chấp tướng, nào là có mà không. Không thể hiện được một chút gì cái gọi là đồng nhi dị. Điều đó cho thấy tự bạn cũng thấy, đồng nhi dị không phải có ở mọi nơi, và cũng cho thấy luôn là Bạn không có khả năng trả lời câu hỏi. Rồi sang đến câu sau về dòng sông, Bạn dùng thủ thuật tránh né.
        Những điều đó đủ chứng tỏ khả năng dịch lý của Bạn.
        Lại nữa, Bạn cứ nhắc đi nhắc lại, Dịch là chuyển động ... gần như là vô thức vậy, sợ người đọc không hiểu chăng ? Nhưng đó lại thể hiện cái gọi là thực sự Bạn hiểu dịch quá sơ sài. Ai học dịch cũng đã biết, Dịch bao gồm bất dịch, giao dịch và biến dịch - trẻ con cũng biết. Nhưng để hiểu được thì lại không đơn giản, không phải chỉ vài ba ví dụ bất dịch thêm thắt vào, rồi giao dịch thêm thắt vào mà được cho là hiểu dịch. Rồi khi thao thao bất tuyệt về biến dịch, cũng đừng nghĩ là đã hiểu dịch. Hiểu được dịch, người đã hiểu, chỉ lối vài câu là biết. chỉ trao đổi vài câu là biết đối phương hiểu dịch tới đâu. Tôi không cảm tính, và có cách kiểm chứng, Bạn đã bộc lộ đầy đủ khả năng và trình độ của Bạn.
        Bạn chê tôi luận tử vi cảm tính. Không sao cả, bởi vì tôi biết Bạn chưa biết phương pháp luận tử vi theo mệnh chủ của tôi. Người chưa biết thì đương nhiên sẽ khó hiểu và sẽ có nhận định theo cảm tính. Tôi nghĩ, khi Bạn đã chê tôi về luận tử vi, chắc Bạn cũng là một cao thủ tử vi. Vậy tại sao chúng ta không luận tử vi. Sẽ rất thuận lợi, bởi vì Tôi đang có nhiều hồ sơ, rất nhiều là đằng khác. Đang lo là không thể làm xuể. Tôi có thể mời Bạn vào phòng giải số tử vi để cùng nhau tranh luận, cùng giải một vài trường hợp. Âu cũng là lợi ích cho nhiều bên. Thật là tiện lợi.
        Nhược bằng Bạn không đáp ứng được, Mong Bạn khi viết Bài cần có sự cẩn trọng nhất định của một người có nghiên cứu, và lòng tự trọng !
        Chúc Bạn thành tựu trong học thuật đông phương.
        Thân ái.
        Được tôi sẽ vào phòng giải Tử Vi của bạn. Xin bạn cho biết nó nằm tại mục nào ? Cám ơn bạn
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "adhoc" về bài viết có ích này:

Vượng (15-03-15)

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Trích Nguyên văn bởi adhoc Xem bài gởi
        Được tôi sẽ vào phòng giải Tử Vi của bạn. Xin bạn cho biết nó nằm tại mục nào ? Cám ơn bạn
        Nếu Bạn đã vào diễn đàn thì chỉ cần chú ý một chút là thấy ngay phòng giải số tử vi nằm trong Phòng thảo luận. Trong đó có ba phòng giải đoán, hai phong giải số tử vi của vuivui và của longnguyenquang. Chúng ta sẽ tiến hành giải đoán và tranh luận trên hành lang. Cả hai bên cùng liên lạc trực tiếp với đương số.
        Nếu Bạn có ý kiến gì thêm để bảo đảm công bằng thì Bạn có thể lên tiếng các điều kiện bổ sung. Bởi vì có thể do tôi là người đã giải đoán nhiều, nên có "quan hệ lâu đời" có thể sẽ có lợi thế hơn.
        Thân ái.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

Vượng (15-03-15)

Cảm ơn
        27
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi adhoc Xem bài gởi
        Theo Bạn Hà đồ - Lạc thư là gì, có nguồn gốc từ đâu.Nó ảnh hưởng thê' nào trong Tử Vi ?12 cung là từ Kinh Dịch raTử Vi chỉ dựa vào Lục Thân và Lục Thần cải biến thôi ...Kiến thức Dịch lý để xây dựng Tử Vi đúng hơn và để xây dựng các môn bói toán khác.12 cung đó chính là Lục Thân biến ra. Đồng Nhi Dị là nền tảng để luận.Xin bạn cho biết ý kiến của bạn thế nào là Thiên bàn địa bàn ....
        Có thế này mà bạn adhoc cũng phải cãi nhau:
        1-Toán học là nghiên cứu tất cả những vũ trụ có thể có, còn vật lý là nghiên cứu vũ trụ liên quan đến thế giới thực tại.
        2-Dịch Lý là nghiên cứu tất cả những biến dịch, biến động.. trong mọi thế giới có thể có, còn tử vi là nghiên cứu những biến dịch... liên quan đến trực tiếp con người.
        3-Những kỹ thuật về cục làm sao có thể trao đổi ở trên diễn đàn được, vì đó là tuyệt kỹ chỉ có dạy cho học trò và người thân. Cục số chính là bí cấp quan trọng nhất trong tử vi đẩu số, vì nó liên quan đến khía cạnh khí trong ba khía cạnh Khí-Hình-Động trong. Cũng là kết quả nghiên cứu của tôi cả, nên không có chuyện tung lên mạng for free.

4-Cuối cùng, ngay cái triết lý Đồng Nhi Dị, bác cũng không hiểu đến nơi đến chốn. Nói thật mong bác đừng giận.
        thay đổi nội dung bởi: Whitebear, 01-06-12 lúc 12:51

Cảm ơn
        1
        trong 53 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Whitebear Xem bài gởi
        Có thế này mà bạn adhoc cũng phải cãi nhau:
        1-Toán học là nghiên cứu tất cả những vũ trụ có thể có, còn vật lý là nghiên cứu vũ trụ liên quan đến thế giới thực tại.
        2-Dịch Lý là nghiên cứu tất cả những biến dịch, biến động.. trong mọi thế giới có thể có, còn tử vi là nghiên cứu những biến dịch... liên quan đến trực tiếp con người.
        3-Những kỹ thuật về cục làm sao có thể trao đổi ở trên diễn đàn được, vì đó là tuyệt kỹ chỉ có dạy cho học trò và người thân. Cục số chính là bí cấp quan trọng nhất trong tử vi đẩu số, vì nó liên quan đến khía cạnh khí trong ba khía cạnh Khí-Hình-Động trong. Cũng là kết quả nghiên cứu của tôi cả, nên không có chuyện tung lên mạng for free.

4-Cuối cùng, ngay cái triết lý Đồng Nhi Dị, bác cũng không hiểu đến nơi đến chốn. Nói thật mong bác đừng giận.
        Thế à ! ối giời nghe 4 luận điểm của bạn hơi hồ lốn ....

Cảm ơn
        0
        trong 4 bài viết

Xem Tử vi thì hay vấn vương chỗ Mệnh Thân . Nhiều người cứ cho Mệnh Thân là cặp âm dương , Mệnh tĩnh thân động ,... mệnh chủ tiền thân chủ hậu thực sự mà không phân tích rõ cách xem , bình luận là chỉ làm rắc rối thêm.

Mệnh là mệnh , thân là thân.

Cải số hay là ở chỗ này.

Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

bạn adhoc cố châp như vạy thì bao giò mói khá duọc

Cảm ơn
        28
        trong 44 bài viết

Anh Vuivui mến :
        Hạn thiên không xem khá phức tạp. Không nên nghĩ cứ gặp hạn thiên không là đổ vỡ, hỏng hết sự nghiệp, ... Về mặt tổng quát, khi gặp hạn thiên không, cần phải nhìn rõ như sau.
        -hạn thiên không thuộc về giai đoạn đầu đời trước 36 tuổi thì gặp hạn thiên không không đáng ngại. Nói như thế không có nghĩa là sẽ không có đổ vỡ hay thất bại. Mà đó là do khi đang còn tuổi trẻ, dù có đổ vỡ, thất bại cũng có thời gian làm lại do quỹ thời gian còn nhiều.
        -hạn thiên không, rất tốt cho thời gian đi học, hay đi tu, cũng như đi tu nghiệp. tuy nhiên phải phân biệt rõ, cái sự học khác với cái sự thành tựu về bằng cấp. Người chú trọng về tri thức thì giai đoạn thiên không là giai đoạn bổ ích. nhưng đối với người thực dụng thì bất lợi.
        Đó là hai điểm lớn cần phân biệt rõ. Tuy nhiên đi vào cụ thể, quan trọng nhất là phải xem thiên không có tác họa hay không !. Thiên không tác họa cũng tùy người, không phải cứ vào hạn, thấy thiên không là thấy đổ vỡ. Sự phụ thuộc quan trọng nhất là vào mệnh chủ. tùy theo mệnh chủ như thế nào mà cường độ tác họa của thiên không sẽ rất khác nhau. như mệnh chủ mà là sát tinh nếu không được cứu giải thì gặp thiên không, nhẹ thì sự nghiệp đi tong, nặng thì mất mạng. Nếu mệnh chủ là sát tinh mà gặp được tuần triệt thì vào hạn thiên không chỉ lên bờ xuống ruộng, không vong mạng, nhưng khổ cũng ngang bằng chết, bởi vì bị bao vây tứ phía, ngõ hầu bế tắc toàn diện, để đi đến kết cục giác ngộ đời chỉ là một chữ không. Sau đó là thái lai, bởi đại giác ngộ. Nếu mệnh chủ là bàng tinh, tuy loại bàng tinh, như tả hữu thì không bị đổ vỡ, phá sản, nhưng sẽ thấy được đời là cái gì đó chi chi, tay làm hàm nhai, đời ta ta quản, lòng thương của thiên hạ chỉ là những thứ quá xa xỉ. Nếu mệnh chủ là tài tinh thì tiêu, sự nghiệp đổ vỡ, gia sản tất phá bại, ... còn rất nhiều nữa.
        Nhưng tất cả những điều trên đều không ra ngoài cái phúc. nếu phúc chế tài thì chỉ hao chỗ này lại được chỗ khác lớn hơn, sự nghiệp ngày càng vững bởi tài trí của chính mình, cũng như gặp thời hoạnh phát như kiểu chiến lược thành công, quy hoạch chính xác, ... nếu phúc chế được quan thì tuy tiền bạc khó khăn, nhưng quan nghiệp lại thành tựu lớn, dễ có danh tiếng, cuộc đời lại trở nên phong lưu. ...
        Đại loại là vậy, riêng về thiên không, có thể nói rất nhiều, tính triết lý lại cao. Trên đây chỉ là lược qua vài dòng.
        Trường hợp lá số trên do htruongdinh đưa ra, thiên không chỉ đứng trong tam hợp, chứ không nhập chính vận. Chính vận gặp Triệt nên bị tác họa của triệt chứ không phải bị thiên không tác họa. Nhưng nhìn chung có thể khẳng định tại vận này đương số không thể khá giả, luôn phải đối mặt với sự thiếu thốn, công ăn việc làm không ổn định, luôn gặp bế tắc bị dồn ép cho tới thất vọng và chán nạn với công việc, đường đời nhiều buồn phiền. Chỉ nên đi học, tu nghiệp cho nhiều kinh nghiệm và kiến thức là hay, hoặc làm trong ngành giáo dục, làm giáo viên thì biến hung hoa kiết.
        Vài lời sơ lược. Bởi thiên không nhiều quá, không thể nói hết.
        Thân ái.
        Hạng Thiên Không đúng là ghê gớm. Năm 2012 người này cũng biết võ vẻ vể tử vi nhưng không ngờ hạn Thiên Không ghê gớm đến vậy. Năm 2012 lá số này lưu niên đại hạn và lưu niên tiểu hạn cùng nằm ở cung Ngọ có Thái Dương ngộ Triệt những nghĩ ảnh hưởng của Triệt đã yếu đi có thể thành công, không đẻ ý con sao nhỏ là Thiên không đi kèm với Đào hoa gây tác hại quả là ghê gớm.
        Vì không biết lý thuyết thân mệnh chủ mà anh Vuivui đã dày công nghiên cứu mong anh luận sơ qua lá só này trong năm này
        [IMG]http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/1P2QVZOT.jpg[/IMG]
        thay đổi nội dung bởi: huynhthanhchiem, 06-07-13 lúc 20:32

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huynhthanhchiem" về bài viết có ích này:

Vượng (19-04-15)

Cảm ơn
        28
        trong 1 bài viết

Vấn đề mà bác vuivui và bác adhoc đưa ra tranh cãi mình thấy hơi vô ích
        Rất xin lỗi các bác nếu cháu có khiến mọi người không hài lòng về ý kiến cá nhân của riêng cháu.
        Thiết nghĩ Tử vi và tử bình cũng cùng một con đường xem số mệnh của con người để dựa vào đó khắc phục những điểm xấu và làm cho con người trở nên tốt đẹp hơn/
        Hơn nữa có câu Lưỡng nghi sinh tứ tượng, tứ tượng sinh bát quái ... đó là nguồn gốc của dịch lý tử vi mà tất cả cũng chỉ để phục vụ con người mà thôi.
        Nếu có sai sót gì trong nhận thức hay ngôn ngữ mong các bác chỉ cho cháu biết vì cháu tuổi còn trẻ, kiến thức có hạn. Những gì cháu biết cũng là do học lỏm từ người khác thôi :)/
        Chân thành!

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuongquan" về bài viết có ích này:

Vượng (14-03-15)

Cảm ơn
        53
        trong 0 bài viết

Xin kính chào các Chú, các Anh,các Chị.
        Vượng là thành viên mới gia nhập và đang trong thời gian tìm tòi học hỏi về môn khoa học Huyền bí này. Xin các Chú, các Anh,các Chị giải dùm cho lá số của Vượng ạ.
        Và xin cho Vượng được hỏi là năm nay và năm sau Vượng gặp phải chuyện gì không ạ? Có 1 lần Vượng được 1 anh nói là sẽ gặp đại hạn trong 2 năm nay ạ.
        Xin kính chúc các Chú, các Anh, các Chị an khang, sức khỏe, tài lộc vẹn toàn.

Mô tả về bản thân.
        cao 1m73
        nặng 82kg
        mặt to tròn.
        Đầu,tay,chân có sẹo lồi.
        Mắt đục, lông mày rậm.
        Hiện đang thất nghiệp.
        Cha đã mất, nhà có 3 anh em trai.
        Xin chân thành cám ơn.
        Từ nhỏ tới lớn chỉ có năm 2006 là làm việc nặng nhọc, còn lại khi cảm nhận về cuộc đời thì Vượng tự thấy có thể gọi là sướng. Tuy nhiên, về tinh thần thì không ổn 1 chút nào ạ.

[IMG]http://tuvilyso.vn/lasotuvi/MTk4MnwzfDIyfDEyfDF8Vsaw4bujbmd8MXw1fDIwMTV8MXwxfD F8MHwyMXwwNnwx.png[/IMG]
        thay đổi nội dung bởi: Vượng, 15-03-15 lúc 00:01 Lý do: thêm mô tả bản thân.

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vân từ Xem bài gởi
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/213005021961/1/LDT.jpg[/img]

Qua cung mệnh thân của lá số này, xin anh vuivui và anh chị em trên diễn đàn xem xét về bản tính của đương số, và những đặc điểm nổi trội về con người và vận hạn.

Nếu cần thông tin để lập mệnh chủ, xin anh vuivui và các bạn đặt câu hỏi cụ thể để tôi có thể cung cấp thông tin cần thiết. Xin cám ơn sự quan tâm của các bạn.

Thân mến,
        Vân Từ
        A ơi co thể giúp e xem ngày thnags nam sinh của e đc k a.thank a

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuhuuduythuy9x" về bài viết có ích này:

timthayhocphongthuy (23-05-15)

Trang 9/10 đầuđầu ... 78910 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 27
        Bài mới: 06-04-11, 23:01
      2. Trả lời: 26
        Bài mới: 19-07-10, 16:54