Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 11
        Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Default Xin Cứu Mạng Chú Con Với

Ngày Ất Mão, Tháng Tân Mão , Năm Bính Thân

-Gì con( em gái mẹ) lên nhờ con xem quẻ hỏi bệnh cho chú, chú con bị sơ gan cổ trướng tầm 6 năm, đã có một lần vào viện gần chết, may gặp thuốc lên qua khỏi, sau đó chú bỏ rượu một năm, lên bệnh khuyên giảm, khoảng năm ngoái chú bắt đầu uống rượu lại, ngày vừa rồi Gì, con lên xem, con đoán chú phát bệnh..lên chỉnh chu thắp hương xin đài để xem quẻ, thì được ngay, Nhưng lại gặp ngay quẻ Bát thuần Càn
        Bệnh lâu ngày lại vào quẻ lục xung ( lại không có động hào)

Phụ Mẫu Tuất Thổ (Thế)
        Huynh Đệ Thân Kim
        Quan Quỷ Ngọ Hỏa
        Phụ Mẫu Thìn Thổ (Ứng)
        Thê Tài Dần Mộc
        Tử Tôn Tý Thủy

CHính tay Gì gieo quẻ..lên lấy Thê tài làm dụng Thần,huynh đệ Kim khác môc, nguyên thần tý thủy suy khí, lại không vong, may là dần mộc đương vượng khí lên chưa có truyện, nhưng tháng 7 Thân kim Lâm Bạch Hổ, xung khắc..con sợ không qua được tháng 7
        Trình độ con có hạn lên chỉ xem được vậy hy vọng con thiếu sót ở đâu, vẫn còn cách cứu chữa, mong các bác chỉ cho con
        Thân
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

le~ nao...

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Default Luận quẻ dịch

Trả lời: Lâu nay quá bận, không tham gia luận quẻ Dịch, này thấy con nhờ luận, bác sẵn lòng, nhưng yêu cầu con tả lại chi tiết những ý sau:
        1- Phương pháp gieo quẻ của gì con là như thế nào, bằng tiền cổ hay bằng đồng xu nhôm, ...
        2- Quang cảnh gieo quẻ ở đâu, không khí xung quanh như thế nào, có gì xảy ra không, nói chung là càng chi tiết thì càng tốt.
        Sau khi lĩnh hội đầy đủ bác sẽ giải luận cho nhé.
        Thân ái.

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Lâu nay quá bận, không tham gia luận quẻ Dịch, này thấy con nhờ luận, bác sẵn lòng, nhưng yêu cầu con tả lại chi tiết những ý sau:
        1- Phương pháp gieo quẻ của gì con là như thế nào, bằng tiền cổ hay bằng đồng xu nhôm, ...
        2- Quang cảnh gieo quẻ ở đâu, không khí xung quanh như thế nào, có gì xảy ra không, nói chung là càng chi tiết thì càng tốt.
        Sau khi lĩnh hội đầy đủ bác sẽ giải luận cho nhé.
        Thân ái.
        Con gieo quẻ bằng phương pháp 3 đồng xu cổ, xu đồng có mặt hình và chữ, con gieo tại nhà giêng, không khí trang nghiêm, con thắp hương và xin đài âm dương, một lần được luôn, sau đó mới tiến hành gieo quẻ, có khấn các vị thánh nhân, Văn Vương, CHu CÔng,Thiệu Khang Tiết, Thánh Dã Hạc,...xin cho quẻ ứng, gieo quẻ thì không có gì bất thường
        COn xin cảm cơn bác ạ

Cảm ơn
        3
        trong 1 bài viết

haizzzzz....nợ oan quỷ lấy công để báo
        đâu cần mỗi ngày đốt vàng bạc
        vàng bạc mà bù nợ oan được
        người đời buồn chi có phiền não.
        bệnh của chú bạn là bệnh oan nghiệp, lẽ ra không qua khỏi nhưng nhờ phần phước của ông bà cha mẹ nên có phần thuyên giảm, nhưng không biết sám hối lại còn tái phạm, nay bệnh năng hơn thì cho dù có cầu cũng vô ích vì nghiệp mình tạo thì mình chịu, muốn sống thì phát tâm ăn chay trường ngay từ bây giờ, bỏ rượu chè đi, làm việc phước đức rồi hồi hướng cho oan khiên nghiệp chướng thì may ra mới qua khỏi, lưu ý: trước khi phát tâm nên khuyên chú của bạn tắm rửa sạch sẽ, quần áo chỉnh tề, xông trầm thắp hương, dâng trà đối trước bàn thờ tiên phật(nếu nhà bạn có thờ phật chuẩn đề thì tốt) khấn rằng:
        nam mô a di đà phật(3 lần)
        trên đầu 3 tấc thần minh
        dưới chân 10 thước có quỷ thần
        ở giữa trần gian thân cát bụi
        vô minh nghiệp chướng tham sân si
        đệ tử ( đọc họ tên) bao đời thân trầm luân
        phạm 5 giới cấm chồng chất tội
        nay lẽ tỏ tường xin sám hối
        đối trước tiên phật, cẩn cáo ông bà
        từ nay phát nguyện trì chay
        một tháng 10 ngày dần tăng tiến
        hành công lập đức, báo ơn tiên tổ
        trả nợ oan khiên thân tâm thư thái
        nếu trái, nguyện chịu thiên nhân cộng giám.
        nghỉ 1 lát sau đó mắt nhìn thẳng vào ly nước trà cúng phật rồi trì chú chuẩn đề như sau:
        khể thủ quy y tô tất đế
        đầu diện đảnh lễ thất cu chi
        ngã kim xưng tán đại chuẩn đề
        duy nguyện từ bi thùy gia hộ
        nam mô tát đa nẫm tam miệu
        tam bồ đề cu chi nẫm
        đát điệt tha án chiết lệ
        chủ lệ chuẩn đề ta bà ha
        Án chiết lệ chủ lệ chuẩn đề ta bà ha bộ lâm (21 lần)
        sau khi trì chú xong đem ly nước đối trước phật rồi xin phép uống khi còn nóng,sau đó tạ lễ rồi lui ra,
        sau khi cúng xong phải giữ đúng lời hứa trong văn khấn là 1 tháng ăn chay 10 ngày ( mùng 1, 8, 14, 15, 18, 23, 24, 28, 29, 30 âm lịch) tiếp theo là làm việc tốt nói lời tốt, thân tâm phải hòa ái nhẹ nhàng, ko thô lỗ cọc cằn.
        vài lời trên đây đều là tâm pháp mật yếu , cho dù là bệnh nan y nặng thế nào đi chăng nữa nếu làm đúng tuần tự thì sẽ khỏi, chỉ trừ trường hợp người bệnh sắp chết ko đi lại và ko nói được thì phải nhờ cả gia đình có khi là cả họ đều phát tâm hồi hướng thì họa may cứu được,còn không thì lo chuẩn bị cúng dường trai tăng 49 ngày cầu siêu độ cho vong linh để tránh khỏi trùng tang, trong 49 ngày người thân mất thì vợ con và anh em nên phát tâm ăn chay cầu siêu cho vong linh,là phương pháp tốt ko có phương pháp nào tốt bằng.
        ngôn từ mộc mạc, lời nói khô cằn, nếu có điều chi sơ sót, cúi mong tiền bối, mở lượng hải hà, xá tội dung khoan. thân ái

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phucsinh" về bài viết có ích này:

hactientn (19-04-16)

Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Trích Nguyên văn bởi phucsinh Xem bài gởi
        bệnh của chú bạn là bệnh oan nghiệp, lẽ ra không qua khỏi nhưng nhờ phần phước của ông bà cha mẹ nên có phần thuyên giảm, nhưng không biết sám hối lại còn tái phạm, nay bệnh năng hơn thì cho dù có cầu cũng vô ích vì nghiệp mình tạo thì mình chịu..................
        Anh Phucsinh có thể giải thích căn cứ vào đâu để kết luận các vấn đề trên được không?
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi phucsinh Xem bài gởi
        bệnh của chú bạn là bệnh oan nghiệp, lẽ ra không qua khỏi nhưng nhờ phần phước của ông bà cha mẹ nên có phần thuyên giảm, nhưng không biết sám hối lại còn tái phạm, nay bệnh năng hơn thì cho dù có cầu cũng vô ích vì nghiệp mình tạo thì mình chịu, muốn sống thì phát tâm ăn chay trường ngay từ bây giờ, bỏ rượu chè đi, làm việc phước đức rồi hồi hướng cho oan khiên nghiệp chướng thì may ra mới qua khỏi, lưu ý: trước khi phát tâm nên khuyên chú của bạn tắm rửa sạch sẽ, quần áo chỉnh tề, xông trầm thắp hương, dâng trà đối trước bàn thờ tiên phật(nếu nhà bạn có thờ phật chuẩn đề thì tốt) khấn rằng:
        nam mô a di đà phật(3 lần)
        trên đầu 3 tấc thần minh
        dưới chân 10 thước có quỷ thần
        ở giữa trần gian thân cát bụi
        vô minh nghiệp chướng tham sân si
        đệ tử ( đọc họ tên) bao đời thân trầm luân
        phạm 5 giới cấm chồng chất tội
        nay lẽ tỏ tường xin sám hối
        đối trước tiên phật, cẩn cáo ông bà
        từ nay phát nguyện trì chay
        một tháng 10 ngày dần tăng tiến
        hành công lập đức, báo ơn tiên tổ
        trả nợ oan khiên thân tâm thư thái
        nếu trái, nguyện chịu thiên nhân cộng giám.
        nghỉ 1 lát sau đó mắt nhìn thẳng vào ly nước trà cúng phật rồi trì chú chuẩn đề như sau:
        khể thủ quy y tô tất đế
        đầu diện đảnh lễ thất cu chi
        ngã kim xưng tán đại chuẩn đề
        duy nguyện từ bi thùy gia hộ
        nam mô tát đa nẫm tam miệu
        tam bồ đề cu chi nẫm
        đát điệt tha án chiết lệ
        chủ lệ chuẩn đề ta bà ha
        Án chiết lệ chủ lệ chuẩn đề ta bà ha bộ lâm (21 lần)
        sau khi trì chú xong đem ly nước đối trước phật rồi xin phép uống khi còn nóng,sau đó tạ lễ rồi lui ra,
        sau khi cúng xong phải giữ đúng lời hứa trong văn khấn là 1 tháng ăn chay 10 ngày ( mùng 1, 8, 14, 15, 18, 23, 24, 28, 29, 30 âm lịch) tiếp theo là làm việc tốt nói lời tốt, thân tâm phải hòa ái nhẹ nhàng, ko thô lỗ cọc cằn.
        vài lời trên đây đều là tâm pháp mật yếu , cho dù là bệnh nan y nặng thế nào đi chăng nữa nếu làm đúng tuần tự thì sẽ khỏi, chỉ trừ trường hợp người bệnh sắp chết ko đi lại và ko nói được thì phải nhờ cả gia đình có khi là cả họ đều phát tâm hồi hướng thì họa may cứu được,còn không thì lo chuẩn bị cúng dường trai tăng 49 ngày cầu siêu độ cho vong linh để tránh khỏi trùng tang, trong 49 ngày người thân mất thì vợ con và anh em nên phát tâm ăn chay cầu siêu cho vong linh,là phương pháp tốt ko có phương pháp nào tốt bằng.
        ngôn từ mộc mạc, lời nói khô cằn, nếu có điều chi sơ sót, cúi mong tiền bối, mở lượng hải hà, xá tội dung khoan. thân ái
        Trước tiên xin cảm ơn bác, Nhưng tiếc là Chú mình bảo thủ, không chịu nghe, lại còn nói lời khó nghe, tội cho gì mình, con 2 em nhỏ, giờ chỉ biết cúng bái, cầu tai qua nạn khỏi thôi

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kilin9x Xem bài gởi
        Ngày Ất Mão, Tháng Tân Mão , Năm Bính Thân

-Gì con( em gái mẹ) lên nhờ con xem quẻ hỏi bệnh cho chú, chú con bị sơ gan cổ trướng tầm 6 năm, đã có một lần vào viện gần chết, may gặp thuốc lên qua khỏi, sau đó chú bỏ rượu một năm, lên bệnh khuyên giảm, khoảng năm ngoái chú bắt đầu uống rượu lại, ngày vừa rồi Gì, con lên xem, con đoán chú phát bệnh..lên chỉnh chu thắp hương xin đài để xem quẻ, thì được ngay, Nhưng lại gặp ngay quẻ Bát thuần Càn
        Bệnh lâu ngày lại vào quẻ lục xung ( lại không có động hào)

Phụ Mẫu Tuất Thổ (Thế)
        Huynh Đệ Thân Kim
        Quan Quỷ Ngọ Hỏa
        Phụ Mẫu Thìn Thổ (Ứng)
        Thê Tài Dần Mộc
        Tử Tôn Tý Thủy

CHính tay Gì gieo quẻ..lên lấy Thê tài làm dụng Thần,huynh đệ Kim khác môc, nguyên thần tý thủy suy khí, lại không vong, may là dần mộc đương vượng khí lên chưa có truyện, nhưng tháng 7 Thân kim Lâm Bạch Hổ, xung khắc..con sợ không qua được tháng 7
        Trình độ con có hạn lên chỉ xem được vậy hy vọng con thiếu sót ở đâu, vẫn còn cách cứu chữa, mong các bác chỉ cho con
        Thân
        Trả lời: Lâu quá không ghé qua Bốc Dịch, do bận quá, mong cháu thông cảm.
        Theo tinh thần như cháu nêu, lúc gieo quẻ bình thường. Do Bác không được trực tiếp ở đó, nên không dám chắc. Nhưng sẽ phát hiện chỗ sai khi cháu giải như sau:
        Gì cháu gieo quẻ, tức là gì là Thế Tài (Vợ), vậy việc cần Đoán là Chồng, tức là Quan Ngọ Hỏa mới đúng với Dịch Lý.
        Quan Ngọ hỏa do quá vượng :Tháng ngày đều Mão mộc sinh cho, nên bệnh khá nặng. Thời gian nguy hiểm là tháng Hỏa vượng (4,5 và 9 hỏa nhập mộ)
        Thuốc hiện nay phải là Thân kim, không dùng Tý thủy được. Vì nếu dùng Tý thủy, Tý thủy sinh Dần mộc, Dần mộc sinh Ngọ hỏa thì lại là Nguy hiểm. Hơn nữa Thân kim lại là Thần Thiên ất cứu mệnh, thậm chí mình còn phải cẩn thận nhờ Bác sỹ tuổi Thân để khám bệnh thì càng tốt.
        Mặt khác Hào 5 còn là Hào quân vương, tức là ứng với Tổ tiên tại bàn thờ gia tiên, nên việc cầu khẩn Tâm Linh của gia tiên để cứu bệnh không phải là không có cơ sở Dịch lý.
        Hơn nữa Bản thân Ngọ hỏa còn vướng Phi xà, cũng cần phải được giải tỏa.
        Vì đây là việc cần tìm mọi cách để cứu vãn tình thế, mặc dù biết là khó lòng đảo ngược (Quẻ lục xung) nhưng kim xung vào mùa mộc vượng, thì vẫn còn có cơ hội để kéo dài tuổi thọ của con người.
        Mấy lời Dịch lý trao đổi với gia đình, để suy nghĩ và có biện pháp cần thiết kịp thời bổ ích. Mong bệnh nhân gặp thầy, gặp thuốc.
        Thân ái.

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Dạ cháu cảm ơn bác ạ, cháu và gia đĩnh vẫn đang cố gắng hết sức ạ, chỉ tại chú cháu tính tình không tin vào tâm linh, lên GÌ cháu chỉ dám làm lén sau lưng thôi ạ, mong dằng mọi việc sẽ ổn ạ

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Bạn có thể cho m biêt chữa bênh đáy ở đau k bạn cho m xin địa chỉ vơi

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính gửi các bác các chú trên diễn đàn
        By hoang.bao198x in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 09-02-15, 09:37